Cẩm thị oiiiii!

transonks

Thành viên
Chào các ae chúc ae trong diễn đàn một năm mới an khang và có nhiều cây đẹp.Các bác cho em hỏi cách ươm cây câm thị mới đánh về trồng ra sao với?E đánh mấy cây về trồng toàn hỏng ra mầm rồi lại chết.Cảm ơn ae nhiều.

chiyenlap

Thành viên tích cực
Chào các ae chúc ae trong diễn đàn một năm mới an khang và có nhiều cây đẹp.Các bác cho em hỏi cách ươm cây câm thị mới đánh về trồng ra sao với?E đánh mấy cây về trồng toàn hỏng ra mầm rồi lại chết.Cảm ơn ae nhiều.
Em có mấy cây,trộn 1 phần đất,1 phần xỉ than,1 phần tro trấu,1 phần cát vàng,1 phần phân hoai mục.trộn đều trồng OK bác ah.
Có cây ra đến nơi vỡ bầu,trật toàn rễ,trồng vẫn sống tuy nhiên chậm hơn cây khác.
Em giâm vào cát vàng+trấu hầm thấy mọc nhanh phết.
Chia sẻ với bác,chết em không chịu trách nhiệm.:-h

transonks

Thành viên
Cảm ơn bác nhiều xuân này em sẽ đánh về trồng thử cẩm thị quê em kiếm trên núi cũng sẵn

nguyenkhanh1984

Thành viên mới
Mình thấy cách làm của anh Thắng SVC Bình Thuận là dùng nilon loại mỏng bọc thức ăn(loại cuộn dó) quấn xung quanh cây để tránh mất nước mà dễ kiểm tra nữa.Tỉ lệ sống cao.Chất trồng thì bạn chọn loại cát xây dựng trồng đi.đừng cho phân gì vào cả chỉ dùng thuốc kích rễ tưới vào gốc thôi.khi nào thấy cây đã sống khỏe thì ta cho đất cho phân vào cũng ko muộn mà bạn.Đây là cách mình làm ,bạn thử tham khảo xem