cần giúp đỡ về lộc vừng !

nhoctee

Thành viên
mạn phép các bác em lập topic này ! hiện bác Sơn ở HN kỷ niệm em 20 cây lộc vừng non :)>- ! theo bác Sơn thì cây = ngón tay cái ! cao tầm 50 > 70cm ! vậy theo các bác em trồng xong phải bón phân gì ! liều lượng ra sao ( sợ quá liều shock chết ) và trồng từ bé thì khoảng bao nhiêu tuổi thì cháu nó ra hoa !:(

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Tùy theo giống nữa em: Lộc vừng rừng - Lộc vừng nước - Có loại lá to - Có loại lá nhỏ.
_ Bón phân bò là tốt nhất, phân hỗn hợp, Lộc vừng là cây ưa nước nên tưới nhiều càng tốt.
_ Lộc vừng rất dễ sống cứ trồng thoải mái.
_ Trung bình cây trên 6, 7 năm cây mới cho bông.
_ Chờ 6 , 7 năm nữa up hình lên cho diễn đàn nhen.
_ Chúc thành công, một rừng Lộc vừng đang hình thành.
_ Nhưng nhớ canh ăn trộm nhen, lỡ người ta nhổ trộm mất.

nhoctee

Thành viên
Thank bác nhé ! ở chỗ em cây này hiếm lắm ! may quá bác Sơn cho 1 ít để gây giống ! mà bác nói bộ tam Đa Sanh Lộc của bác đâu ! cho em cái hình chiêm ngưỡng đi !

vuacaycanh

Thành viên tích cực
Thank bác nhé ! ở chỗ em cây này hiếm lắm ! may quá bác Sơn cho 1 ít để gây giống ! mà bác nói bộ tam Đa Sanh Lộc của bác đâu ! cho em cái hình chiêm ngưỡng đi !
_ Bộ tam đa : Đa - Sanh - Lộc, mình dấu rồi, sợ lộ hàng.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
bật mí em cái nào ! tò mò quá ! mà bác định ghép 3 thành 1 hay 3 cây 1 chậu !
_ 3 cây 3 chậu, để bộ này trước cổng nhà, mình đảm bảo đủ vượng khí hưng thịnh, nói về phong thủy.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
sent em cái hình đi ! bác không sent hình thì mất hứng sáng tạo của em nè !
_ Em cứ tìm 3 cây: Cây đa, Cây sanh, Cây lộc, là em có bộ tam đa rồi.

_ Trời, em sáng tạo gì vậy ?

nhoctee

Thành viên
sao giống ý em thế ! đang định kiếm 1 bộ như thế mà chưa có điều kiện ! để tìm hiểu dần ! he he he