công dụng của Trà (chè)

A69

Thành viên tích cực
Ai cũng biết trà là để pha uống, có nhiều loại trà như: trà Thái nguyên, trà Bảo lộc ướp hương (sen, lài ngâu...), trà ô long tam châu, ....tùy theo sở thích của từng người mà dùng cho hợp khẩu vị.
Trà pha đãi khách, trà pha để uống hàng ngày. Nhưng ít người biết công dụng phụ của nó.
Trà có tính khử mùi nhẹ: khi bàn tay ta vô tình đụng phải những thứ có mùi khó chịu, có thể dùng trà đậm để nguội mà rửa sẽ bớt mùi.
Trà dùng để trị những vết hâm ở trẻ em rất hay. trẻ em thường hay nỗi những vết hâm ở những đường kẻ trên cổ, khủy tay, cổ chân..nhất là những em bé mát sữa. những viết hâm này thường xuất hiện vào những ngày trời nóng hay mùa hè. thậm chí ở người lớn thỉnh thoảng cũng hay bị.
dùng trà pha đậm để nguội thoa vào vài lần sẽ hết.

lydainghia

Thành viên tích cực
em mới giảm cafe, chuyển sang uống trà. Đề pa bằng trà olong do hoanglong70 gửi tặng :D

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Tính mua đất trồng Trà hay sao đây bạn???:-B
Sức khỏe của bạn có tốt ko? Dạo này sao ít xuất hiện vậy???

Xichlosg

Thành viên tích cực
Ai cũng biết trà là để pha uống, có nhiều loại trà như: trà Thái nguyên, trà Bảo lộc ướp hương (sen, lài ngâu...), trà ô long tam châu, ....tùy theo sở thích của từng người mà dùng cho hợp khẩu vị.
Trà pha đãi khách, trà pha để uống hàng ngày. Nhưng ít người biết công dụng phụ của nó.
Trà có tính khử mùi nhẹ: khi bàn tay ta vô tình đụng phải những thứ có mùi khó chịu, có thể dùng trà đậm để nguội mà rửa sẽ bớt mùi.
Trà dùng để trị những vết hâm ở trẻ em rất hay. trẻ em thường hay nỗi những vết hâm ở những đường kẻ trên cổ, khủy tay, cổ chân..nhất là những em bé mát sữa. những viết hâm này thường xuất hiện vào những ngày trời nóng hay mùa hè. thậm chí ở người lớn thỉnh thoảng cũng hay bị.
Hình như a mình Ngộ và từ Rượu,chuyển tri kỷ cùng Trà ! được thế cũng mừng:D:D:D

A69

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: công dụng của Trà (chè)

Tính mua đất trồng Trà hay sao đây bạn???:-B
Sức khỏe của bạn có tốt ko? Dạo này sao ít xuất hiện vậy???
dạ cảm ơn anh Bình, lúc này em vẫn khỏe.
lặn thời gian thấy nhớ anh em quá nên quay lại

Hoanglong70

Thành viên tích cực
em mới giảm cafe, chuyển sang uống trà. Đề pa bằng trà olong do hoanglong70 gửi tặng :D
Gớm! >:p

Tặng có 1kg trà Ô Long loại 1 của Đài loan để uống chơi thôi mà khoe thấy mắc cỡ quá! Mai mốt tặng xe hơi, nhà lầu, ... không biết cái diễn đàn này có còn đủ chổ cho Hắn khoe không nữa. X_X

con kiến

Thành viên
trà còn dùng để đi hỏi vợ nữa phải không anh? mà em không biết là tại sao lại lấy trà và rượu mà không phải là sữa nhĩ? sau này em nói với bạn con giá em phải đem sữa thì mới nói chuyện tiếp:)):)):))

lydainghia

Thành viên tích cực

Tặng có 1kg trà Ô Long loại 1 của Đài loan để uống chơi thôi mà khoe thấy mắc cỡ quá! Mai mốt tặng xe hơi, nhà lầu, ... không biết cái diễn đàn này có còn đủ chổ cho Hắn khoe không nữa. X_X
:)) Đủ sức về nhà , đủ sức online hả anh? Đàn chuột nhum gửi lời hỏi thăm anh đấy =))

PhatTraVinh

Thành viên Mua Bán
Ở 1 vài địa phương, chè còn được dùng để tẩn liệm. Lâu quá mới thấy anh Khải xuất hiện nhe. Vẫn khỏe hả anh ?

xuantunguyen

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: công dụng của Trà (chè)

:)) Đủ sức về nhà , đủ sức online hả anh? Đàn chuột nhum gửi lời hỏi thăm anh đấy =))
Mới về nhà, tê tê ... Chắc phải ngủ sớm thui! :-B
Hic, lại nhậu, thèm :)

nhậu tê tê nói nghe tê tê :D

trà còn dùng để đi hỏi vợ nữa phải không anh? mà em không biết là tại sao lại lấy trà và rượu mà không phải là sữa nhĩ? sau này em nói với bạn con giá em phải đem sữa thì mới nói chuyện tiếp:)):)):))
anh cứ thống kê từ diễn đàn ra là biết : cứ 100 người thì trà đến 99 người biết, rượu thì cũng gần 99 người, không trà ko rượu mà chỉ uống sữa thì chỉ có 1 :)) :)) :))

A69

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: công dụng của Trà (chè)

[B said:
anh cứ thống kê từ diễn đàn ra là biết : cứ 100 người thì trà đến 99 người biết, rượu thì cũng gần 99 người, không trà ko rượu mà chỉ uống sữa thì chỉ có 1 :)) :)) :)) [/B]
Đó là là là con kiến

taisodalat

Thành viên
Và sau khi ăng hải sảng nước trà nặng miếng chanh rửa tay là thơm phức lun ! còn góc trà to và già dánh về vô chậu lam bonsai :)>-