Có vườn cây sanh xin các bác đánh giá

lemylang

Thành viên mới
Em chào các bác,

Em công tác ở bên ngân hàng, hôm trước em có qua thăm vườn cây của 1 khách hàng nhưng em không phải dân trong ngành nên không biết giá trị vườn cây ra sao để xác định đúng nhu cầu vốn của họ. Mong các bác xem qua ảnh chụp và tư vấn giúp em xem giá trị của các cây trong ảnh khoảng bao nhiêu và hiện tại có dễ bán không. Em cảm ơn các bác rất nhiều.
Ảnh 1:

Ảnh 2:

Ảnh 3:

Ảnh 4:

Ảnh 5:

Ảnh 6:

Ảnh 7:

Ảnh 8:

Ảnh 9:

Ảnh 10:

Ảnh 11:

Ảnh 12:

Ảnh 13:

Ảnh 14:

Ảnh 15:

haohuynhde

Thành viên tích cực
Sanh giờ rất khó định giá. Nhất là những cây to thế này vì thời gian gần đây ít giao dịch trừ những cây đẹp đặc biệt. Bạn làm ngân hàng mà định giá cây cảnh để cho vay thì là 1 rủi ro lớn. Hoặc bạn định giá cực thấp thì mới an toàn được. Nếu vườn này trước đây lúc sốt là 10 tỷ thì giờ bạn định giá khoảng 1 tỷ thì sẽ an toàn đứng trên phương diện của Ngân hàng.

lemylang

Thành viên mới
Sanh giờ rất khó định giá. Nhất là những cây to thế này vì thời gian gần đây ít giao dịch trừ những cây đẹp đặc biệt. Bạn làm ngân hàng mà định giá cây cảnh để cho vay thì là 1 rủi ro lớn. Hoặc bạn định giá cực thấp thì mới an toàn được. Nếu vườn này trước đây lúc sốt là 10 tỷ thì giờ bạn định giá khoảng 1 tỷ thì sẽ an toàn đứng trên phương diện của Ngân hàng.
Vâng, cám ơn lời khuyên của bác nhé, chắc e cug phải cân nhắc thật kĩ về việc này.
==================================
Toàn cây vô giá :)
He, bác cứ góp ý thật giúp em nhé, vì e thực sự muốn bit giá trị của những cây này.;;)

phamvanthang

Thành viên tích cực
vườn cây này cũng khá nhiều tâm huyết,có phải ở THẠCH THẤT ko bạn.đầu tư vào những vườn như này,rủi ro cao nhưng có thể sẽ thắng to.

xqnc24

Thành viên tích cực
cơ hội và hiểm hoạ rất gần. phải biết phân biệt. bạn hãy nhìn vào thị trường cây cảnh, đặc biệt là những cây sanh quá khổ như thế nào rồi hãy quyết định. còn mình nhận thấy cây sanh, nhất là những cây lớn đang rất ảm đạm. ko có đầu ra. đầu tư vô cây sanh chẳng khác gì đem tiền vứt qua cửa. chúc bạn thành công

pvhung

Thành viên mới
Vườn cây của bác hoành tráng thế? mỗi cây chắc phải tầm vài trăm triệu ấy chứ các bác nhờ? Em nhìn đẹp thế cơ mờ.