Có phải sam hương như mọi người vẫn gọi

granitequangphuc

Thành viên
KHÔNG BIẾT SAM HƯƠNG HAY VỌNG CÁCH

==================================

LÁ MỚI THU LẦN ĐẦU, ĐỐI CHIẾU NGÓN TAY NHÉ, THU LẦN 2 CHẮC CHỈ BẰNG, LÁ LS THÔI

VÀ ĐÂY LÀ SAM HƯƠNG NHƯ THƯỜNG THẤY MỌI NGƯỜI BÁN

phoilinhsam

Thành viên Mua Bán
Không nhìn trực tiếp, lá thì cũng giống giống, nhưng em này rất già, cắt giật cỡ đó mà lá to vậy chắc không phải sam hương rồi, em này hạ thấp ngọn chút chơi ok quá mà

granitequangphuc

Thành viên
không nhìn trực tiếp, lá thì cũng giống giống, nhưng em này rất già, cắt giật cỡ đó mà lá to vậy chắc không phải sam hương rồi, em này hạ thấp ngọn chút chơi ok quá mà
cây mới trồng lại chưa kịp bấm lá thu tàn, chắc cũng nhỏ như ls thôi anh
anh vệ sinh phần da của cây đi biết liền
cây lày quá già lũa và đóng vảy rồi anh
em cũng có thắc mắc giống anh mà chưa có lời giải đáp
lời giải đáp đó anh ơi, chiều về đối chứng 2 cây không hề khác nhau, mùi lá như nhau, hoa như nhau
TIẾP TỤC ĐỐI CHIẾU HOA NHÉ
HOA VỌNG CÁCH

HOA SAM HƯƠNG ĐÀI LOAN DO ANH SÁU CT VẠN LIÊN TÙNG ÚP

SO SÁNH VÀ TIẾP TỤC NÉM ĐÁ, VÀ HỎI LUÂN AI NHẬP GIỐNG LÀY TỪ ĐÀI LOAN VỀ

ThôngXanh1

Thành viên tích cực

lời giải đáp đó anh ơi, chiều về đối chứng 2 cây không hề khác nhau, mùi lá như nhau, hoa như nhau
TIẾP TỤC ĐỐI CHIẾU HOA NHÉ
HOA VỌNG CÁCH

HOA SAM HƯƠNG ĐÀI LOAN DO ANH SÁU CT VẠN LIÊN TÙNG ÚP

SO SÁNH VÀ TIẾP TỤC NÉM ĐÁ, VÀ HỎI LUÂN AI NHẬP GIỐNG LÀY TỪ ĐÀI LOAN VỀ
sam hương rút lá 1 lần có thể bằng móng tay và lần sau có thể chỉ bằng 1/4 móng tay đó bạn, mà ko cần cắt nước

viengvinhkieu

Quản lý mới

Blackrose86

Thành viên tích cực
Sam hương mùi hắc hơn vọng cách nhìu,chỉ bấm một lần lá đã nhỏ như hạt đậu,thả dài mới to dần(thậm chí to bằng bàn tay).

maritime

Thành viên
Trời đất. Sao lại có sự hiểu lầm vậy. Sam hương khác vọng cách. Anh cứ nhập về thì biết

daiphuocloi

Thành viên tích cực
hi vậy chắc lad sam hương khác vọng cách mỗi chỗ là lá có thể cho nhỏ rí còn vọng cách thì khó hơn8->

Theo mình biết thì sam hương va vọng cách( la cách) là cùng 1 họ, giông như ls thì có la to, lá ri... Về cây vọng cách rút la ko thua gì sam hương,lá vc mỏng hơn sam hương, nhưng khi rút lá thì rat đẹp,ten sam hương hình như do anh ln vinh đặt tên thì phải

granitequangphuc

Thành viên
vọng cách nhé

vâng anh vốn dĩ trực cổ anh ơi
Sam hương mùi lá hắc hơn vọng cách bạn ơi.
2 mùi như nhau nhé anh
Sam hương mùi hắc hơn vọng cách nhìu,chỉ bấm một lần lá đã nhỏ như hạt đậu,thả dài mới to dần(thậm chí to bằng bàn tay).
Trời đất. Sao lại có sự hiểu lầm vậy. Sam hương khác vọng cách. Anh cứ nhập về thì biết
đã nhập , và có đối chứng
hi vậy chắc lad sam hương khác vọng cách mỗi chỗ là lá có thể cho nhỏ rí còn vọng cách thì khó hơn8->
đều có thu lá giống nhau anh ơi, lếu muấn lá nhỏ xíu, phun thuốc ức chế sinh trưởng , núc đó lá nhỏ ri xaanh và rất dày lá
với cách thu là bình thường cũng nhỏ mà
chuẩn bị gom hàng vọng cách thôi, sắp "HOT" rồi :D
vọng cách vốn là phương thuốc quý đó anh :-?? sam hương thì quá trời kia :)):)):vọng cách thì it :))

Theo mình biết thì sam hương va vọng cách( la cách) là cùng 1 họ, giông như ls thì có la to, lá ri... Về cây vọng cách rút la ko thua gì sam hương,lá vc mỏng hơn sam hương, nhưng khi rút lá thì rat đẹp,ten sam hương hình như do anh ln vinh đặt tên thì phải
chứng nhận anh đúng ,

HỒI SÁNG VỪA NHẬN ĐƯỢC EMAIL TỪ THẰNG EM ĐI TÀU VIỄN DƯƠNG BÊN HỒNG KÔNG TRUNG QUỐC, BÊN ĐÓ NGƯỜI TA NÓI O CÓ CÂY SAM HƯƠNG, VÀ CŨNG O CÓ GIỐNG ĐÓ:-??:-??:
ĐỀ NGHỊ ANH EM TIẾP TỤC NÉM ĐÁ :)):)):))

daiphuocloi

Thành viên tích cực
bây giờ thì em đã hiểu.....sam hương chẳng qua là do ai đó đặt tên thôi chứ thục ra nó là cây vọng cách lá nhỏ mà thôi, vì theo em biết vọng cách có lhai loại đó là lá to và lá nhỏ. cảm ơn các bác đã giải thích cặn kẽ

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
vọng cách có 2 loại,loại lá to thường thì lá tròn bầu,loại này thì ra hoa nhưng lá ko bé đc nhiều,loại lá vừa vừa lá dài dài nhọn,loại ko ra hoa,loại này muốn lá bé thì nhặt lá liên tục,lá có thể bé xíu như lá linh sam,sam núi,cây của bạn là vọng cách lá bé

có 1 topic nói về hành trình tìm kiếm ....của ông "rô bết se vên" hay gì đó quên rùi...có nói rất rỏ về cậy sam hương...hình như là có 5 loại, 3 loại chơi bonsai, 2 loại làm rau ăn (trong đó có cây sam hươngVN(vọng cách) )