Có một phiên chợ đồ cổ ở giữa khu phố cổ.

ngoc_dung

Moderator
Nhân dịp năm mới chúc toàn thể ACE DĐ luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn.

Giới thiệu với anh em một khu chợ khá đặc biệt chỉ họp một lần duy nhất trong năm vào mấy ngày cận tết, ở chợ bán đủ thứ đồ cổ, gần cổ và giả cổ... Chợ nằm ở đoạn phố hàng Mã, hàng Cân, theo tìm hiểu của mình thì chợ này tự phát từ xa xưa vào thời đói kém các gia đình đã phải mang đồ nhà đi bán để trang trải dịp cuối năm và có cái tết tươm tất.

Gian hàng đèn xưa có khá đông khách quan tâm.

Trong số này nếu khéo chọn bạn vẫn lựa được chuẩn đồ, giá lại tương đối hợp lí vì người bán nhiều khi cũng muốn bán lấy hên.

Ở đây có rất nhiều đồ đồng làm khá kĩ và tinh xảo.

ngoc_dung

Moderator
Chậu, đôn, khay trồng cây.

Ở chợ có nhiều giao dịch thành với dân chơi đồ cổ xịn.

Khu phố hàng Mã nơi chợ họp.

Pháo hoa hồ Hoàn Kiếm đêm giao thừa chụp tại ban công nhà.

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
nhìn đã mắt quá, thích ghê .thanhk anh chia sẻ.năm mới chúc anh và gia đình mạnh khỏe hạnh phúc.AN KHANG VÀ THỊNH VƯỢNG!

ngoc_dung

Moderator
Chợ đồ cổ này thấy có nhiều hàng đẹp ghê.
Cám ơn anh Dũng đã up lên
Cám ơn bác quan tâm, năm mới kính chúc bác cùng gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc vạn sự như ý.
==================================
nhìn đã mắt quá, thích ghê .thanhk anh chia sẻ.năm mới chúc anh và gia đình mạnh khỏe hạnh phúc.AN KHANG VÀ THỊNH VƯỢNG!
Khu chợ này không phải ai ở HN cũng biết, nó rơi rớt từ thời xa xưa. Cảm ơn anh quan tâm, năm mới chúc anh cùng gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc và an lành.

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
Rất nhiều đồ,đây thật sự là nơi mọi người yêu đồ xưa tìm đến.
Anh cho hỏi giá tham khảo cái chậu này.Thanks anh đã chia sẻ hình ảnh.
mình ko biết có phiên chợ này,mình rất mê cái chậu này,mình chơi chậu cũ cũng dc ít rồi

baohong69

Thành viên
mình ko biết có phiên chợ này,mình rất mê cái chậu này,mình chơi chậu cũ cũng dc ít rồi
Ở Thái Bình chỗ bạn có nhiều loại chậu kiểu tương tự này không, nếu có gửi giá vào inbox cho mình tham khảo nha, thanks.

lehidu

Thành viên tích cực
Nhiều món đồ đẹp đáng sưu tầm, Cám ơn anh Dũng đã đưa thông tin. Chúc anh năm mới gặt được nhiều thành công!

kybinh

Thành viên
Phiên chợ này họp vài ngày cuối năm thôi sao, anh? tiếc quá nhỉ! giờ em mới biết thì phiên chợ cũng đã hết.

ngockien

Super Moderator
Phiên chợ này năm nào cũng đi mỗi tội không biết phân biệt nên chủ yếu đi loanh quanh để ...ngắm :D

haohuynhde

Thành viên tích cực
Tiếc quá anh Dũng ơi! đi chơi mà không gọi thằng em, nhiều món nhìn hay ghê. Em không biết có phiên chợ này, năm sau phải đi mới được. Tks anh chia sẻ.

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Dũng chia sẻ. Nhiều món đẹp quá. Vấn đề là ở chỗ làm sao phân biệt thật giả và định giá nữa.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Nhìn nhiều đồ đẹp thật, cảm ơn anh DŨng đã chia sẻ nhiều hình ảnh đẹp về khu chợ độc đáo này.

skyline80

Thành viên
Chơi đồ cổ người ta có mấy cách phân biệt là nhìn, ngửi, nếm, và cảm. Cụ thể mỗi chiêu thì phải phụ thuộc công phu người chơi nghiên cứu thôi. Tuy nhiên cái cuối cùng là cảm, nếu bạn chơi mà cảm thấy ưng ý theo chủ quan và cảm thụ bản thân thì cứ nhảy vào mặc cả theo phán đoán và khả năng tài chính của bản thân. Như thế mới mua được đồ mình thích, chơi đồ cổ thì học phí cao lắm nên không phải ai cũng chơi được. Cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ, năm sau có ra HN ăn Tết phải lượn mới được.

luyennguyen

Thành viên
ối giời ơi! không biết bao giờ mới có dịp tham quan chợ được đây? thèm quá!
cảm ơn anh đã chia sẽ!