Có cây đa lông nhờ bác Vinh và ae trong diễn đàn tư vấn giúp

dieplaichaupost

Thành viên mới
Trả lời: Có cây đa lông nhờ bác Vinh và ae trong diễn đàn tư vấn giúp

Đa lông nếu có chế độ chăm sóc đúng cách vấn có thể giụt như thường mà. Chỉ có điều hơi lâu, nhưng đó cũng là thú vui của người chơi cây, vừa chơi vùa tập làm sẽ hay hơn mua 1 cây thành phẩm về ngắm. Còn về giá trị kt thì biết đâu cây đa lông của bạn đến khi thành phẩm lại lại đắt giá hơn sanh ở thời điểm đó thì sao. Cái quan trọng là bây giờ bạn có nhiều chủng loại để thực tập là khoái rồi đúng ko >:D<
Dạ đúng rồi bác ạ:D
Em bây giờ đã sưu tầm được mấy cây phôi theo : tứ linh (Đa, Sung, Sanh, Si), tứ quí (Tùng, Trúc, Cúc, Mai),..v..v..v.....:D:D:D
Bác Thịnh giống ý em quá>:D<>:D<>:D< : "thú vui của người chơi cây, vừa chơi vừa tập làm sẽ hay hơn mua 1 cây thành phẩm về ngắm"

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Cảm ơn bác. Trưa nay em sẽ chụp lại cây em đã hạ đao theo hướng của bác Vinh vẽ:D
Em nóng lòng chờ bác đưa hình em nó lên quá. hihi. Em gặp người chơi cây là muốn gặp ý tưởng của họ trước !

anhmytg1974

Thành viên tích cực

có cây mẩu tam đa đây ,chơi 3 thân là ok.

cây nầy giờ mình đang cho ôm đá và chỉnh sửa lại rồi lần sau sẻ up lên

dieplaichaupost

Thành viên mới

Em nóng lòng chờ bác đưa hình em nó lên quá. hihi. Em gặp người chơi cây là muốn gặp ý tưởng của họ trước !
Dạ em nó sau khi hạ đao đây ạ^:)^^:)^

Mong sao mầm ra đúng chỗ:D

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Có cây đa lông nhờ bác Vinh và ae trong diễn đàn tư vấn giúp

Dạ em nó sau khi hạ đao đây ạ^:)^^:)^

Mong sao mầm ra đúng chỗ:D
nó sẽ ra đúng chỗ mình đã cắt.nhưng anh cắt hơi dài cắt ngắn chút nữa anh ạ.hai tay trước ấy .hai tay trước phải thấp hơn tay phía sau.theo em hiểu là thế:-w

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Theo em, 3 chi còn lại bác nên cắt sâu nữa xuống phần băng keo đen, đẻ khoảng 1,5cm mỗi chi. Để chi mọc tự nhiên là đẹp nhất chưa cần vội uốn nắn gì cả, sau 4-5 tháng mần sẽ mọc bằng cái đũa rồi tiếp tục cắt để chi phình ra và rụt lại lúc đó uốn cũng không vội mà.(Đó là ý kiến chủ quan của em trân thành góp ý).Nếu có ý kiến hay hơn bác nên tham khảo ạ !

dongtourism

Thành viên

có cây mẩu tam đa đây ,chơi 3 thân là ok.

cây nầy giờ mình đang cho ôm đá và chỉnh sửa lại rồi lần sau sẻ up lên

Bác ấy mới chơi mà bác cho cây này làm Cây mẫu Tam Đa thì Ngỏe củ tử rồi. hic.