Cây xoài 300 tuổi tại Bạc Liêu(di sản quốc gia)

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Xin chia sẻ cùng cả nhà cây đi sản của Việt Nam tọa lạc tại Bạc Liêu
Nhìn từ xa có người làm đối chứng rất quen(Hi...) và có các Thông tin sau:

le.toan.thang

Thành viên
Kích thước cây xem Thông tin bên trên, còn giá cây di sản quốc gia thì xem ở trại giam ấy. Khà khà khà=))
Đùa chút cho vui thôi a dai à
Chúc mừng a quản lý mới có gì nhẹ tay chút a nhé,,,,:))
==================================
Bầu đoàn nhà anh Đo Vẫn Lỗ :)) đây hả anh Bs ?

Anh biếu chú đấy. Tự bứng nhé. :))
Hông dám đâu a e còn phải học bài ,,,,,:D

quang.doan

Thành viên
Xin chia sẻ cùng cả nhà cây đi sản của Việt Nam tọa lạc tại Bạc Liêu
Nhìn từ xa có người làm đối chứng rất quen(Hi...) và có các Thông tin sau:

KKK Bác sĩ chỉ lo chăm sóc cây xoài, hổng biết có quên anh Lô không mà sao thấy héo quá.

tiennavi

Thành viên
xoài đó giá nhiêu ký bác sĩ, báo giá em gấp về Tân an, em làm vài trái gỏi xoài nhậu với đế Long an cho nó ấm bụng hi hi!
anh "trùm giâm" vẫn khỏe ạ? bữa trước Mạnh "dung8pk" rủ đi Bến Tre mà em không đi được, tiếc thật!
chúc gia đình bác sĩ và anh "trùm giâm" sức khỏe thành công nha!

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Trả lời: Re: Cây xoài 300 tuổi tại Bạc Liêu(di sản quốc gia)

xoài đó giá nhiêu ký bác sĩ, báo giá em gấp về Tân an, em làm vài trái gỏi xoài nhậu với đế Long an cho nó ấm bụng hi hi!
anh "trùm giâm" vẫn khỏe ạ? bữa trước Mạnh "dung8pk" rủ đi Bến Tre mà em không đi được, tiếc thật!
chúc gia đình bác sĩ và anh "trùm giâm" sức khỏe thành công nha!
Cảm ơn Tiến. Hôm nào mang cả trung đội và hạm đội xuống Bạc Liêu bứng cây về, tặng không luôn hén=))

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
hey chú Lô, cám ơn chú heng. Cây xoài đẹp quá hén, nhưng liên quan gì đến đám người tàu xin tỵ nạn chứ? đất này là do chúa nguyễn cướp được của người thủy phù nam mà?

Phương thảo nghĩ đó là nên đốn cây xuống, xẻ gỗ đóng bàn ghế tặng cho ......... đi .
Đó là vấn đề lịch sử khi phát hiện cây xoài thôi. Nhưng hiện tại nó là Cây đi sản của việt Nam và giao quyền sở hữu Quản lý của ban trị sự miếu Huỳnh Thiên Thượng Đế tại nơi đó.

Việc đốn cây... Là không có liên quan gì nghe Phương Thảo ơi

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Cây xoài 300 tuổi tại Bạc Liêu(di sản quốc gia)

dạ cám ơn chú . nhưng để thể hiện sức sống thời đại số, mình cần phải thay đổi mọi thứ, nên chặt cây này xuống trồng cây mới để thể hiện tư duy mới của thời đại số
Phù Nam là Phù Nam, Thủy Chân Lạp là Thủy Chân Lạp, 2 Văn Hóa - 2 Dân tộc này khác nhau nhé bạn.

A BS đổi màu nick vậy có cây nào đẹp đẹp giao lưu giá mềm kg a? :D

dungmai

Thành viên mới
ông nầy chơi mai vàng quá lâu mà không nên trò trống,
hôm nay muốn chơi luôn xoài nữa...tội nghiệp tha cho em nó đi 300 năm khó tìm lắm.

supeo

Thành viên
nhưng nhị gì thì nhưng thì nhị trước sau gì cũng phải đốn vì trông cái cây này có nhiều oan hồn lắm
ý kiến hay, khi nào đi nhớ ghé a cung cấp cho vài cái cưa máy, đừng dùng búa rìu mà đốn chi cho nhọc công. di sản đó, thích là cưa.