Cây Trắc: Bài học dành cho con người.

phongvubh

Thành viên
Đây là cây trắc rất đẹp mà thật may mắn mình mới có duyên như vậy. Là người đầu tiên nhìn thấy và có ý định mua nhưng lại thôi vì chưa chơi Trắc bao giờ... chỉ vài tiếng sau thì cây đã bán cho người khác, ngẫm nghĩ về vẻ đẹp của cây rất nhiều và thấy nuối tiếc... Mình đã điện thoại liên lạc nhiều lần... cho đến hôm nay mình đã đưa được em nó về với mình với giá gấp rưỡi lúc đầu, nhưng không sao vì cây rất đẹp.
Cây này có nói với Ditimmatkhau nè...Giới thiệu cả nhà nhé, ngẫm nghĩ là sẽ ra ngay bài học thôi.
Một cây mạnh ôm một cây già cỗi đầy lũa chỉ còn 1 nhánh sống, 2 cây nương tựa vào nhau như 1 "đôi bạn", họ vẫn mạnh mẽ và vững vàng giữa đất trời như một hình mẫu tuyệt đẹp đầy tính nhân văn.

Chúc cả nhà vui khỏe.

Tò Mò

Thành viên mới
Theo em cùng 1 thân thì không nên tả là như 2 người bạn. Có lẽ chăng nên để là 2 AE. Có chút ý quèn, xin góp ý

nhieuvn

Thành viên tích cực
Đây là cây trắc rất đẹp mà thật may mắn mình mới có duyên như vậy. Là người đầu tiên nhìn thấy và có ý định mua nhưng lại thôi vì chưa chơi Trắc bao giờ... chỉ vài tiếng sau thì cây đã bán cho người khác, ngẫm nghĩ về vẻ đẹp của cây rất nhiều và thấy nuối tiếc... Mình đã điện thoại liên lạc nhiều lần... cho đến hôm nay mình đã đưa được em nó về với mình với giá gấp rưỡi lúc đầu, nhưng không sao vì cây rất đẹp.
Cây này có nói với Ditimmatkhau nè...Giới thiệu cả nhà nhé, ngẫm nghĩ là sẽ ra ngay bài học thôi.
Một cây mạnh ôm một cây già cỗi đầy lũa chỉ còn 1 nhánh sống, 2 cây nương tựa vào nhau như 1 "đôi bạn", họ vẫn mạnh mẽ và vững vàng giữa đất trời như một hình mẫu tuyệt đẹp đầy tính nhân văn.

Chúc cả nhà vui khỏe.
cây cũng khá quá anh, em thấy 4 cây trắc đẹp lắm, mà cũng cưa chơi, nên không lấy anh ah, vì không biết nó như thế nào? chúc anh vui!

phongvubh

Thành viên
cây cũng khá quá anh, em thấy 4 cây trắc đẹp lắm, mà cũng cưa chơi, nên không lấy anh ah, vì không biết nó như thế nào? chúc anh vui!
Cách đây 3 năm mình có bỏ lỡ 1 cây trắc mà đến giờ vẫn tiếc.
Cây trắc với lũa đỏ rất đẹp, cây trắc làm bộ tán dày cũng rất đẹp đó em. Cây đẹp mà không chơi thì tiếc lắm, và lại trắc gai cũng không nhiều như linh sam nên chơi cũng hiếm. Chúc em tìm được cây như ý.
==================================
chúc anh đắt hàng nha
cay đẹp wa
mại dô mại dô
Cây này có bán đâu em... cám ơn em đã la dùm. kakakak

NLGPT

Thành viên
đồng chí này chơi cây độc ghê; có cây nào điệu điệu giao lưu cây nhé

phongvubh

Thành viên
đồng chí này chơi cây độc ghê; có cây nào điệu điệu giao lưu cây nhé
Cám ơn bác quá khen, bác muốn giao lưu cây gì...giao lưu cây trong bộ sưu tập nhé...nếu bác đủ nội công...hihihi
Nguyệt quế, linh sam, sam núi, trang, khế, ổi, kim quýt, ... bác cần gì em sẽ cung cấp thông tin, hình ảnh vào inbox nhé...
Theo em cùng 1 thân thì không nên tả là như 2 người bạn. Có lẽ chăng nên để là 2 AE. Có chút ý quèn, xin góp ý
10 năm nữa em cũng sẽ dùng từ như anh "đôi bạn" chứ không phải "2 người bạn".
Nghĩa "đôi bạn" ở đây mình dùng như: 2 vợ chồng, 2 anh em ruột thịt, 2 người bạn chí cốt cùng chung 1 niềm tin và lý tưởng. heheheh. Chia sẻ vui vui nhé, có sai cũng không sao mà...kakak

NLGPT

Thành viên
Cám ơn bác quá khen, bác muốn giao lưu cây gì...giao lưu cây trong bộ sưu tập nhé...nếu bác đủ nội công...hihihi
Nguyệt quế, linh sam, sam núi, trang, khế, ổi, kim quýt, ... bác cần gì em sẽ cung cấp thông tin, hình ảnh vào inbox nhé...

Nghĩa "đôi bạn" ở đây mình dùng như: 2 vợ chồng, 2 anh em ruột thịt, 2 người bạn chí cốt cùng chung 1 niềm tin và lý tưởng. heheheh. Chia sẻ vui vui nhé, có sai cũng không sao mà...kakak
Nghe hấp dẫn quá; có cây nào hoành cỡ 40-50 mà điệu điệu giới thiệu vài cây; nếu hợp lý thì thích mua cây khủng hơn là phôi

phongvubh

Thành viên
Cũng có thể là 1 bài học khác nữa đó...
Cây diễn tả con người với 2 thái cực cùng tồn tại: tốt xấu, âm thịnh dương suy luôn có sự níu kéo song hành cùng nhau. Cái này mạnh lên, cái kia sẽ yếu đi.
Chúc cả nhà vui khỏe.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Cây này không những có dáng rất đẹp mà còn mang một ý nghĩa rất hay.

Chưa chơi Trắc bao giờ, nhưng thấy Lũa giống như Linh Sam quá. Xử lý lũa đi Vũ. :D

Cám ơn Em đã chia sẻ. ;)

Tò Mò

Thành viên mới

Vâng. Là do e chưa đọc kĩ, cảm ơn bác

phongvubh

Thành viên
Nghe hấp dẫn quá; có cây nào hoành cỡ 40-50 mà điệu điệu giới thiệu vài cây; nếu hợp lý thì thích mua cây khủng hơn là phôi
Lúc nào rảnh chụp rồi allo nhé... Rất vui được bác quan tâm.

phongvubh

Thành viên
Cây này không những có dáng rất đẹp mà còn mang một ý nghĩa rất hay.

Chưa chơi Trắc bao giờ, nhưng thấy Lũa giống như Linh Sam quá. Xử lý lũa đi Vũ. :D

Cám ơn Em đã chia sẻ. ;)
Lũa giống hệt lũa linh sam đó anh. Nhưng màu đỏ bầm hơn chút, độ cứng thì cũng tương đường.
Cây này lũa tự nhiên cũng đẹp lắm rồi, chỉ làm thêm chút xíu thôi, qua tết em sẽ làm...
Vâng. Là do e chưa đọc kĩ, cảm ơn bác
Em nói vậy làm anh nhận ra mình sai hơn em....hihih
Vui là chính mà...