Cây thì chết, diễn đàn thì buồn.

ngoc_dung

Moderator
Nằm mãi chẳng ngủ được, thôi thì xin các cụ các mợ lên đây giải tỏa tý vậy.
Nhà chật, thời gian thì không có mà lại chót mang cái nghiệp yêu cây, đành phải cho các em nó đi gửi vậy. Mà gửi đâu chẳng gửi lại đi để đúng nhà ông già vợ mới đau em chứ, hơn một tháng mới có thời gian xuống mà đã chết mất hai cây đẹp nhất.

Nguyên nhân thì rất dở hơi, cây dưới thấp thì bà già mỗi lần thông cống lại lấy bùn đắp vào gốc 'cho tốt cây' khi xuống thì gốc và rễ nó cứ mục ra mà lá thì vẫn tươi nguyên mới lạ chứ. Cây ở cao hơn thì ông già cho vào gốc cả đống phân chim, nhìn lá nó cứ héo rũ ra, tiếc quá các bác ạ. Bực nữa là khi thấy cái mẹt em cả đôi cứ cười phớ lớ anh xem chúng tôi chăm cây cho anh hết ý chưa. chán chẳng buồn chết đúng là phải phong cho cả đôi là dũng sỹ diệt cây mất.

Mà cây chết thì lại phải mua thôi, mà mua ở đâu ta, sao hồi này khó mua cây thế nhỉ, các cụ víp lại chỉ bán toàn cây víp , mà nói thật tui có bắt vợ con tui nhịn ăn cả nửa năm cũng không đủ tiền mua, tui chỉ muốn mua cây cùi bắp của a/e nghiệp dư giao lưu thôi, rẻ thôi để có cái mà còn thực hành chứ. Có cụ sẽ bảo thôi không có cây thì vào mà học hỏi kinh nghiệm vậy, xin thưa là tui đã học nhiều rồi nhưng chỉ học chay thôi, thế thì bao giờ mới khá lên được. Theo tôi thì có thật nhiều người bán thì chúng tôi mới mua được cây rẻ, đa dạng, kiểu như chống độc quyền ý, nói nhỏ nha ở nhà tôi cũng ko cho vợ tôi độc quyền tôi đâu độc quyền là nó rẻ rúng mình ngay, nên phải cạnh tranh, bên nào chậm bên đó mất đấy nha.

Mà tôi không lan man nữa vì anh Văn đã hứa nghiệp dư cũng được bán cây rồi, hy vọng rằng anh Văn sẽ không Văn, anh cũng thông cảm đừng trách tôi, cũng vì cái chung thôi anh ah,anh em nào biết tôi thì sẽ rõ tôi chẳng có cây nào bán cả, chỉ mua thôi.

Nhân đây cũng xin có vài lời với các bác trong nam, rất mong các bác hiểu và thông cảm cho anh em ngoài bắc chúng tôi, nhiều khi mua cây cũng phải nâng lên đặt xuống một chút vì cái tiền vận chuyển nó cao, có khi tiền chuyển bằng cả tiền cây ấy chứ, rồi cây có hợp với khí hậu ngoài bắc không, sống chết thế nào…người bán đã không có chế độ đãi ngộ chính sách thì thôi đằng này lại có bác trong đó ở mục bán cây rao thế này,giảm giá đặc biệt cho ai mua cây tại đây, vi ngại vận chuyển ra bến xe, các bác xem thế có bất công không......buồn không

Tôi thấy diễn đàn mình hồi này cứ buồn buồn sao đó, có anh em thì công khai ra đi, có người thì âm thầm lặng lẽ ra đi. Tôi buồn mà tôi nghĩ cũng rất nhiều anh em buồn, diễn đàn này như ngôi nhà của anh em thử hỏi một người phải bỏ nhà, bỏ người thân ra đi họ có buồn không, người ở lại có buồn không.

Vì tôi yêu diễn đàn này nên tôi sợ, tôi cứ nghĩ lẩn thẩn thế này một ngày chỉ 5 a/e bỏ đi, 10 ngày là 50, rồi 100 ngày là 500, một năm là 1800 người, ko biết bao lâu thì hết nhỉ…..thôi chẳng dám nghĩ nữa đâu.

Nhân đây cũng có vài lời cùng anh Văn.
Anh Văn ạ, 3dy là ai, em anh mà, ''anh vẫn bảo vậy'',nothinkforlike là ai, cũng đáng tuổi em út anh thôi.
Với 3dy thì anh là đàn anh, trước sau gì 3dy cũng sẽ hiểu ra, anh cứ tin rằng với chúng tôi ai như thế nào ít nhiều anh em đều hiểu cả. Nên im lặng anh ah im lặng là vàng mà anh, ở đây thì 3dy nói, anh nói, 3dy một câu, anh vài câu ,cứ như là nơi đăng đàn cãi nhau vậy, để chúng tôi nhiều khi cũng chẳng hiểu đầu cua tai nheo ra sao,hoang mang lắm, thôi thì anh em đọc xong thì cùng nhau buồn vậy.

Với nothinkforlike thì sao nhỉ có đáng bị vậy ko, cứ cho là trong gia đình mình có đứa em hơi ngỗ ngược, chúng ta là người lớn liệu có lỡ đuổi nó ra đường không. Đằng này tôi thấy nó là đứa rất được đáng trân trọng, trẻ tuổi thường sa vào tệ nạn, chát chít vô bổ, thế mà em nó vào đây sẻ chia vui buồn cùng chúng ta, đáng quý lắm thay. Nhiều khi đi làm về mệt mỏi đọc vài câu tếu táo của em nó mà thấy nhẹ lòng, thế mà giờ còn đâu.
Sử theo luật ư, luật gì, ngoài đường vi phạm đầy ra kia ai có sức đâu mà sử, hay trong diễn đàn này toàn người ngoan, mà bác Văn thì ít việc lên….phải sử.Nhiều khi người lớn chúng ta cũng phải nên lờ đi, lý rồi cũng phải có tý tình chứ. Đằng này cả tháng may ra ntfl mới bán được một cây, chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới cả, thế mà cũng được quy vào tội lách luật này kia thật là.... mà tôi thấy mục đích chính của ntfl ở diễn đàn này đâu phải bán cây mà là giao lưu tình cảm anh em bông đùa tếu táo đó chứ.
Nói thật khó lọt tai mong anh Văn và các anh em nếu có gì sơ suất thông cảm bỏ qua cho.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Nghĩ sâu sắc và viết hay lắm bác ạ, đúng là chăm cây ko biết cách là cây chết dần ... Người ta vẫn nghĩ mình làm đúng! cớ sao mà chết đc :)) Cây chết thì có cây khác mọc, người chăm vẫn tưởng mình làm đúng...

nguyendangduoc

Thành viên tích cực
kekekekee! tui chia sẻ với bác ngọc-dũng nhé. còn tui có cái nick vip nhưng ko phải Vip đâu. Vì muốn mua bán trao đổi cho vui nên đăng ký vậy mà.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Cám ơn bạn đã rất thật lòng, mình cũng thấy buồn giống y bạn vậy....
Chung một nỗi buồn,chung một niềm đau....
thực ra ko trách anh Văn đc,vì đó là công việc của anh ấy:duy trì luật của dđ,nếu ai cũng làm loạn rồi so sánh với Nothink,với 3dy,anh Văn sẽ khó xử,black và các bạn nên thông cảm cho anh ấy ở điểm này. Rõ ràng anh ấy có linh động hơn đv 2trường hợp ấy.
Nói thêm rằng black tìm thấy sự đồng cảm,sự na ná tính cách của black trong con người nothink và 3dy,chỉ khác ở cách thể hiện mà thôi. Họ ra đi,black đã rất rất rất buồn. Nhiều lúc muốn bấm đt gọi cho 2người,nhưng thôi.....vì biết thể nào cũng đã có người gọi điện khuyên nhủ,cứ để họ tĩnh tâm.
Sẵn đây black cũng nói thật luôn,black cũng gặp gỡ 1số anh em trên dđ,ghé thăm Nha Trang,nói về dđ,các anh em ấy có chung tâm trạng:có lúc muốn ra đi,nhưng tiếc vì niềm đam mê,lại nghĩ"ko mợ chợ vẫn đông" nên thôi.
Nói ra những điều này vì chẳng biết ngày đó có đến với mình ko,vì nếu có ngày phải ra đi,thật tình black ko nỡ....!!!!

bigbabol

Moderator
buồn quá, buồn quá buồn quá đi mất, đúng là mình thật sự buồn và thấy có trách nhiệm hơn đồi với tất cả các thành viên trên diễn đàn, cám ơn tất cả những đóng góp những ý kiến rất chân tình của anh em, đã là nhà chung thì một người đau mấy người còn lại cũng vui gì nhưng nếu có thể mình cứ trải lòng đi, không ít thì nhiều chúng ta sẽ nhận được được sự chia sẽ từ những người đồng cảm, không cần nhiều lắm , chỉ một vài người hiểu ta thôi thì cũng thấy nhẹ nhàng lắm rồi, à bạn ngoc dung ơi cho mình hỏi bạn thích cây gì vậy?

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Chuyện các bạn bỏ diển đàn thì theo tôi bạn an tâm đi, anh em quản trị chúng tôi không tư thù tư lợi gì đâu, chỉ cần thời gian là các bạn các em đó sẽ hiểu. Cần phải giử lề luật cho diển đàn chứ bạn
Xin các bạn hảy suy nghỉ theo hướng tích cực hơn rằng thành viên VIP là thành viên đã đóng góp duy trì diển đàn
Bạn gửi hình 2 cây của bạn vừa bị chết lúc mới mua xem, có thể tôi, 3B và anh em trong này cứu nó sống lại được đó.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Dũng đã chia sẻ cùng anh em, diễn đàn mình rất cần những người tâm huyết như anh, xin chia xẻ cùng anh!

Văn

Thành viên tích cực
Nằm mãi chẳng ngủ được, thôi thì xin các cụ các mợ lên đây giải tỏa tý vậy.
Nhà chật thời gian không có mà lại chót mang cái nghiệp yêu cây, đành phải cho các em nó đi gửi vậy. Mà gửi đâu chẳng gửi lại đi để đúng nhà ông già vợ mới đau em chứ, hơn một tháng mới có thời gian xuống mà đã chết mất hai cây đẹp nhất.

Nguyên nhân thì rất dở hơi, cây dưới thấp thì bà già mỗi lần thông cống lại lấy bùn đắp vào gốc ',''cho tốt cây' khi xuống thì gốc và rễ nó cứ mục ra mà lá thì vẫn tươi nguyên mới lạ chứ. Cây ở cao hơn thì ông già cho vào gốc cả đống phân chim, nhìn lá nó cứ héo rũ ra, tiếc quá các bác ạ. Bực nữa là khi thấy cái mẹt em cả đôi cứ cười phớ lớ anh xem chúng tôi chăm cây cho anh hết ý chưa. Chán chẳng buồn chết, đúng là phải phong cho cả đôi là dũng sỹ diệt cây mất.

Mà cây chết thì lại phải mua thôi, mà mua ở đâu ta, sao hồi này khó mua cây thế nhỉ, các cụ víp lại chỉ bán toàn cây víp , mà nói thật tui có bắt vợ con tui nhịn ăn cả nửa năm cũng không đủ tiền mua, tui chỉ muốn mua cây cùi bắp của a/e nghiệp dư giao lưu thôi, rẻ thôi để có cái mà còn thực hành chứ. Có cụ sẽ bảo thôi không có cây thì vào mà học hỏi kinh nghiệm vậy, xin thưa là tui đã học nhiều rồi nhưng chỉ học chay thôi, thế thì bao giờ mới khá lên được. Theo tôi thì có thật nhiều người bán thì chúng tôi mới mua được cây rẻ, đa dạng, kiểu như chống độc quyền ý, nói nhỏ nha ở nhà tôi cũng ko cho vợ tôi độc quyền tôi đâu độc quyền là nó rẻ rúng mình ngay, nên phải cạnh tranh, bên nào chậm bên đó mất đấy nha.

Mà tôi không lan man nữa vì anh Văn đã hứa nghiệp dư cũng được bán cây rồi, hy vọng rằng anh Văn sẽ không Văn, anh cũng thông cảm đừng trách tôi, cũng vì cái chung thôi anh ah,anh em nào biết tôi thì sẽ rõ tôi chẳng có cây nào bán cả, chỉ mua thôi.

Nhân đây cũng xin có vài lời với các bác trong nam, rất mong các bác hiểu và thông cảm cho anh em ngoài bắc chúng tôi, nhiều khi mua cây cũng phải nâng lên đặt xuống một chút vì cái tiền vận chuyển nó cao, có khi tiền chuyển bằng cả tiền cây ấy chứ, rồi cây có hợp với khí hậu ngoài bắc không, sống chết thế nào…người bán đã không có chế độ đãi ngộ chính sách thì thôi đằng này lại có bác trong đó ở mục bán cây rao thế này,giảm giá đặc biệt cho ai mua cây tại đây, vi ngại vận chuyển ra bến xe, các bác xem thế có bất công không......buồn không

Tôi thấy diễn đàn mình hồi này cứ buồn buồn sao đó, có anh em thì công khai ra đi, có người thì âm thầm lặng lẽ ra đi. Tôi buồn mà tôi nghĩ cũng rất nhiều anh em buồn, diễn đàn này như ngôi nhà của anh em thử hỏi một người phải bỏ nhà, bỏ người thân ra đi họ có buồn không, người ở lại có buồn không.

Vì tôi yêu diễn đàn này nên tôi sợ, tôi cứ nghĩ lẩn thẩn thế này một ngày chỉ 5 a/e bỏ đi, 10 ngày là 50, rồi 100 ngày là 500, một năm là 1800 người, ko biết bao lâu thì hết nhỉ…..thôi chẳng dám nghĩ nữa đâu.

Nhân đây cũng có vài lời cùng anh Văn.
Anh Văn ạ, 3dy là ai, em anh mà, ''anh vẫn bảo vậy'',nothinkforlike là ai, cũng đáng tuổi em út anh thôi.
Với 3dy thì anh là đàn anh, trước sau gì 3dy cũng sẽ hiểu ra, anh cứ tin rằng với chúng tôi ai như thế nào ít nhiều anh em đều hiểu cả. Nên im lặng anh ah im lặng là vàng mà anh, ở đây thì 3dy nói, anh nói, 3dy một câu, anh vài câu ,cứ như là nơi đăng đàn cãi nhau vậy, để chúng tôi nhiều khi cũng chẳng hiểu đầu cua tai nheo ra sao,hoang mang lắm, thôi thì anh em đọc xong thì cùng nhau buồn vậy.

Với nothinkforlike thì sao nhỉ có đáng bị vậy ko, cứ cho là trong gia đình mình có đứa em hơi ngỗ ngược, chúng ta là người lớn liệu có lỡ đuổi nó ra đường không. Đằng này tôi thấy nó là đứa rất được đáng trân trọng, trẻ tuổi thường sa vào tệ nạn, chát chít vô bổ, thế mà em nó vào đây sẻ chia vui buồn cùng chúng ta, đáng quý lắm thay. Nhiều khi đi làm về mệt mỏi đọc vài câu tếu táo của em nó mà thấy nhẹ lòng, thế mà giờ còn đâu.
Sử theo luật ư, luật gì, ngoài đường vi phạm đầy ra kia ai có sức đâu mà sử, hay trong diễn đàn này toàn người ngoan, mà bác Văn thì ít việc lên….phải sử.Nhiều khi người lớn chúng ta cũng phải nên lờ đi, lý rồi cũng phải có tý tình chứ. Đằng này cả tháng may ra ntfl mới bán được một cây, chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới cả, thế mà cũng được quy vào tội lách luật này kia thật là.... mà tôi thấy mục đích chính của ntfl ở diễn đàn này đâu phải bán cây mà là giao lưu tình cảm anh em bông đùa tếu táo đó chứ.
Nói thật khó lọt tai mong anh Văn và các anh em nếu có gì sơ suất thông cảm bỏ qua cho.
Chào bạn ngoc_dung,chào các bạn
Chuyện cây chết của bạn mình xin chia buồn vậy.
Quay lại chuyện thứ hai-DIỄN ĐÀN
Xin thưa cùng bạn ngoc_dung và các bạn,vấn đề lí do thu phí thành viên bán hàng mang tính thường xuyên đã được xin ý kiến thành viên và cơ bản đã được sự đồng ý(ít nhất là tại những bài viết trên diễn đàn nầy).Do đó,chuyện áp dụng xem như không bàn cãi.
Tuy vậy,diễn đàn vẫn tạo cơ hội cho những anh em thành viên không chuyên,lâu lâu mới giao lưu vài cây cho vui như tôi đã có lần trình bày.Thì ngày mai,02/09/2010, diễn đàn bắt đầu mở cửa chợ phiên miễn phí đến hết ngày 04/09/2010 cho mọi người tham gia mua bán,và bắt đầu từ đây,vào chủ nhật hàng tuần,chợ phiên sẽ mở cửa miễn phí cả ngày để phục vụ anh em.Như vậy các bạn thấy thế nào?
Chuyện một vài thành viên diễn đàn,cụ thể là 3dy và Mr Trí thông báo rằng sẽ rời bỏ diễn đàn,nhưng các bạn hãy khoan nặng lời với chúng tôi,đặc biệt là cá nhân tôi,cái gì nó cũng có lí do của nó.Xin thưa với các bạn,bất luận là ai,kể cả khi 3dy và Mr Trí là em ruột của tôi đi nữa,khi tham gia diễn đàn cũng bắt buộc phải bình đẳng như nhau.Có như vậy mọi người mới cảm thấy nơi đây không hề thiên vị,bao che hoặc trù dập ai.Tôi cũng đã từng tham gia nhiều diễn đàn và tôi thật sự ngao ngán cái cảnh mấy ông BQT bao che cho nhau, bao che cho bạn bè thân thuộc,trong khi đó lại hành xử rất nặng nề với thành viên.
Thà tôi mua hẳn cho các chú ấy tài khoản VIP nếu các chú ấy thật sự khó khăn về tài chính,cùng anh em mua bán chứ không thể chấp nhận cái kiểu không tôn trọng ý kiến của mọi người.Nếu cứ để các chú ấy tự do nói và làm theo ý mình,tất nhiên sẽ có người tiếp tục bước theo,liệu lúc ấy các bạn sẽ thấy như thế nào,BQT sẽ phải xử lí như thế nào để ổn định diễn đàn.Khi diễn đàn náo loạn,các bạn sẽ phải làm gì?BQT sẽ phải làm gì?
Thế nhưng,với trường hợp của 3dy và Mr Trí,cá nhân tôi cũng đã rất cân nhắc và cũng chỉ nhắc nhở,chứ thật ra,nếu xét theo sự vi phạm(spam hàng loạt,thách thức BQT,chỉ trích người khác vô căn cứ,dùng khẩu ngữ năng nề) thì tôi đã ban nick rồi.
Xin thưa với bạn ngoc_dung rằng,tôi không phải là kẻ ăn không ngồi rồi,tôi cũng phải làm việc rất vất vả để kiếm sống và tôi còn phải lo cho con nhỏ,bố mẹ già(con tôi mới 8tuổi, bố mẹ tôi đã ngoài tuổi 80 đang sống với sự chăm lo của tôi),nhưng vì trách nhiệm tham gia quản lí cùng anh em BQT nên buộc lòng tôi phải online,chứ tôi không phải thuộc loại người như những dòng bạn viết mà tôi đã bôi đỏ trên trích dẫn kia đâu.Tham gia diễn đàn là hoàn toàn không công,cá nhân tôi chẳng thu bất cứ một thứ lợi ích kinh tế nào từ diễn đàn,không tham gia mua bán cây,không cò lái gì cả,chỉ tính sơ tiền điện thoại mỗi tháng mà tôi gọi cho anh em để chia xẻ tâm sự khi có ai đó có chuyện buồn,hướng dẫn trực tiếp cách đăng bài vở,hình ảnh,gọi điện để thông báo cho anh em khi anh em tham gia đóng góp cho diễn đàn,cước có tháng đã lên đến 3triệu đồng.Tôi nói như vậy để bạn hiểu rằng,tôi tham gia diễn đàn là vì mọi người,mong muốn có một sân chơi công bằng,bình đẳng với tất cả thành viên,chứ tuyệt nhiên tôi chẳng có bất cứ một đặc quyền,đặc lợi gì cả,kể cả đánh bóng cho hình ảnh cá nhân cũng không hề có vì nick name Văn kia chẳng là tên thật của tôi,nếu có dịp bạn đến quê tôi,hỏi xem thằng Văn là SMod diễn đàn nầy có ai biết đó là thằng chó chết nào không?
Tôi thật sự mệt mỏi và rất buồn khi các bạn nhìn tôi với ánh mắt như vậy,tôi ngao ngán quá rồi các bạn à.Hiện tôi cũng đã hơi nhiều tuổi,có lẽ ngày tôi rời bỏ chiếc máy tính(vì thị lực đã sút giảm,thức khuya quá nhiều làm ảnh hưởng sức khỏe,làm việc quá sức để kiếm sống) sẽ không còn xa nữa.Việc đó đồng nghĩa với cái nick Văn sẽ vĩnh viễn không còn tồn tại trên diễn đàn nầy.
Vài dòng tâm sự buồn.
Văn

Quỳnh Dao

Moderator
Ôi biết viết gì đây các anh, biết nói gì đây các anh! Mấy ngày qua biết bao chuyện buồn, biết bao mâu thuẫn. Bây giờ em có comment thì liệu có ích gì không đây??? Mong anh em bình tâm và đùng viết tiếp những bài viết nhạy cảm, thời gian sẽ xoa dịu vết thương và hy vọng bình minh ấm áp sẽ đến cho tất cả mọi người.
Chúc mọi người nhiều sức khỏe!
Thân mến!

lan-chi

Thành viên tích cực
Ôi biết viết gì đây các anh, biết nói gì đây các anh! Mấy ngày qua biết bao chuyện buồn, biết bao mâu thuẫn. Bây giờ em có comment thì liệu có ích gì không đây??? Mong anh em bình tâm và đùng viết tiếp những bài viết nhạy cảm, thời gian sẽ xoa dịu vết thương và hy vọng bình minh ấm áp sẽ đến cho tất cả mọi người.
Chúc mọi người nhiều sức khỏe!
Thân mến!
@};-@};-=D>=D>@};-@};- ,chúc các bác vui vẻ , chúc những người nằm bên các bác ngủ ngon để các bác được ngủ ngon luôn.

thatgia

Thành viên
theo tôi ae mua cây giống về chơi dần dần nó sẽ đẹp như ý muốn mà có ý nghĩa
hoặc ae đi về các làn quê kiếm cây về chơi cũng đc

ngockien

Super Moderator
To anh Văn
Anh Văn à em nghĩ anh ngọc Dũng viết bài này ko phải chủ ý trách móc gì anh,mà chỉ nói lên tâm sự,nỗi lòng buồn của mình ,em nghĩ rằng đó cũng là tâm trạng chung của cả anh em mình phải ko anh,em nghĩ rằng thời gian qua xảy ra nhũng sự việc chắc hẳn anh cũng đâu có vui
Chúng ta vẫn luôn khuyên nhủ các em cần phải vững vàng tự tin trong cuộc sống,vậy mà em thấy anh nản vậy là ko được nha anh.
Trước giờ em vẫn luôn tin tưởng anh.Mong anh hãy giữ vững niềm tin trong lòng mọi người
Mọi chuyện rồi sẽ qua thôi,nỗi buồn nào rồi cũng sẽ nguôi ngoai. Mong rằng 3dy,nothingk hãy vô đây đọc rồi quay về “nhà “đi các em…..

Văn

Thành viên tích cực
To anh Văn
Anh Văn à em nghĩ anh ngọc Dũng viết bài này ko phải chủ ý trách móc gì anh,mà chỉ nói lên tâm sự,nỗi lòng buồn của mình ,em nghĩ rằng đó cũng là tâm trạng chung của cả anh em mình phải ko anh,em nghĩ rằng thời gian qua xảy ra nhũng sự việc chắc hẳn anh cũng đâu có vui
Chúng ta vẫn luôn khuyên nhủ các em cần phải vững vàng tự tin trong cuộc sống,vậy mà em thấy anh nản vậy là ko được nha anh.
Trước giờ em vẫn luôn tin tưởng anh.Mong anh hãy giữ vững niềm tin trong lòng mọi người
Mọi chuyện rồi sẽ qua thôi,nỗi buồn nào rồi cũng sẽ nguôi ngoai. Mong rằng 3dy,nothingk hãy vô đây đọc rồi quay về “nhà “đi các em…..
Chào bạn Ngockien
Tôi viết lên những dòng chua chát nầy cốt là để trải lòng mình cho anh em hiểu tôi hơn.

ngockien

Super Moderator
Thực ra ko ít thì nhiều,mọi người trên diễn đàn đều biểu lộ cá tính của mình qua những bài viết dù chưa có dịp gặp nhau,trước nay mọi người luôn hiểu và tôn trọng anh mà.
Chúc cả nhà 1 kỳ nghỉ lễ vui vẻ nha!

snake

Thành viên tích cực
Người cầm cân nảy mực quả thật là khó.Anh Văn à, anh em trên diễn đàn rất an tâm khi anh can thiệp trong những lần có xung đột. Em nghĩ luật vẫn cần được giữ nghiêm và anh vẫn đang làm tốt trong cương vị của mình. Thời gian sẽ làm cho mọi người hiều nhau hơn.

vinhcm

Thành viên
Chào bạn Ngockien
Tôi viết lên những dòng chua chát nầy cốt là để trải lòng mình cho anh em hiểu tôi hơn.

Chào anh văn, tôi thật rất xúc động khi những dòng tâm sự của anh hiện trên mắt tôi,một lần nữa tôi rất trân trọng anh.Anh văn à! chở nào cũng vậy sống cần phải tổ chức nên tôi nghĩ ai cũng chia sẽ với anh, trong xã hội phải có chú công an giỏi để bắt cướp thì trong diển đàn phải có anh để răn đe những người muốn làm gì cũng được. Vài lời chia sẽ cùng anh.Mãi trân trọng anh!!!!vinhcm