cây tùng la hán và bồ đề già

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Đây là cây TLH lá to,rất già trước trồng dưới đất mới chuyển lên chậu đc mấy tháng,các bác xem giúp em xem có làm đc dáng văn nhân ko ạ hay có phương án nào tốt hơn ko

Còn đây là cây bồ đề,cũng rất già,cây lằm chậu lâu năm,cây này nhờ các bác xem nên làm nó như nào cho hợp lý,cảm ơn các bác,(chém thoải mái)8->8->

mitcothu

Thành viên tích cực
hai em này có vẻ đang bị suy dinh dưỡng do kém chất ăn, bồi bổ cho em nó rồi tính tiếp bạn ạ

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Tùng La hán mùa này thay đất là chuẩn đó, đợi sang xuân k tốt bằng đâu
sáng nay bảo ông ấy thay đất cho cây tùng ngay rồi mà ko biết thế nào,cảm ơn các bác quan tâm,
Còn bồ đề có thay mùa này đc ko bác

mitcothu

Thành viên tích cực
sáng nay bảo ông ấy thay đất cho cây tùng ngay rồi mà ko biết thế nào,cảm ơn các bác quan tâm,
Còn bồ đề có thay mùa này đc ko bác
Bồ đề thì để cuối xuân sang đầu hè thay là tốt nhất bạn ạ

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây la hán là cây tùng lá nhỏ , nhưng vì là cây tùng cái lên lá nó to hơn cây đực .

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
30 năm cây tùng thế này? Em có mấy cây chưa hoàn thiện, thấy nhụt trí quá![-(
chính xác đó bác a,bác cứ hỏi anh Longqaz thì biết,cây này còn đc đưa về đất liền trước mấy cây anh Longqaz đc xem,cây này họ trồng cạnh tường nhà cả bao nhiêu năm,ông chú ko biết làm gì nên cứ cắt lung tung,mình thấy xót quá nên up lên đây hỏi ae xem nên làm thế nào8->8->

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
cây đề đẹp quá thu lại dc rồi cho vào chậu nhỏ mà chơi nuôi làm ji cho nó to ra lại non ra mất giá trị
cây này trươc đep hơn nhưng bị cái mo cau rơi vào gãy mất cái tay bên trái rất quái,cây này giờ mua bao nhiêu thìhhowpp5 lý bác?