Cây Sim cảnh vườn nhà

vuongcc

Thành viên
Cây Sim này mình chụp hồi đầu hè, nay post lên mọi người cùng chia sẻ
Cảm ơn các bạn đã ghé thăm!

[/url][/IMG]

vuongcc

Thành viên
Cây sim này của mình đã tham gia hội chợ triển lãm SVC Hạ Long năm 2010 và được đăng hình lên báo Việt Nam Hương Sắc.
:D

haohuynhde

Thành viên tích cực
A cho em hỏi làm thế nào để cây sim ra hoa, quả vậy a? Rất mong anh chia sẻ.

vuongcc

Thành viên
A cho em hỏi làm thế nào để cây sim ra hoa, quả vậy a? Rất mong anh chia sẻ.
Hì! Không cần đến thủ pháp nào để chăm sóc cho cây sim đâu bạn ạ.
Sim rất dễ sống và dễ thích nghi với môi trường mới. Cây Sin thuộc họ nhà ổi, bề mặt lá có lông và ráp nên thoát hơi nước rất nhanh, ổi và xim rất háo nước về mùa hè thường mình phải tưới 2 - 3 lần trong ngày thì cây mới xanh tốt. Thường thì 1 tuần mình tưới một lần nước thải từ bể phốt. Do được chăm sóc hơn khi sim ở ngoài thiên nhiên, nên sim trong chậu nhà mình luôn xanh tốt rất sai hoa và quả hơn khi chúng sống ở ngoài. Năm nào cũng vậy cứ vào đầu hè là 2 cây sim này của mình trổ nụ và đơm bông, sim nở hoa hết cả mùa hè quả chín tĩm sẫm vào mùa thu. Khi quả sim chím tím lúc lích nhìn cũng rất đẹp mắt (tiếc rằng mình ko chụp ảnh nào khi sim mang quả chín để các bạn xem) hẹn vào mùa quả năm tới mình chụp post để cả nhà cùng xem cho vui ạ.
Cảm ơn các bạn đã ghé thăm và chia sẻ...!

vuongcc

Thành viên
Mình khoe thêm với cả nhà cây BonSai hoa Ngũ Sắc nhé.

[/url][/IMG]
==================================
Hoa Ngũ Sắc

[/url][/IMG]

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Thêm một cây khác hoa đanổăn rộ.

[/url][/IMG]

Nhìn hình cây SIM của bạn thì phát 'ghiền".Không mê cũng ko được!Vậy mà ai kia nở bỏ cây chết khô thế nhỉ?
Bạn cho tôi hỏi là nuôi đuọc bao lâu ? Xem cây thì già lắm
Bạn ở vùng nào ah? Chẳng qua, hỏi để biết cây có thích nghi,hiện diện được ở vùng nào ngoài Bắc vậy thôi .Thanks

vuongcc

Thành viên
Nhìn hình cây SIM của bạn thì phát 'ghiền".Không mê cũng ko được!Vậy mà ai kia nở bỏ cây chết khô thế nhỉ?
Bạn cho tôi hỏi là nuôi đuọc bao lâu ? Xem cây thì già lắm
Bạn ở vùng nào ah? Chẳng qua, hỏi để biết cây có thích nghi,hiện diện được ở vùng nào ngoài Bắc vậy thôi .Thanks
Mình ở quê hương Côn Sơn_Kiếp Bạc - Chí Linh - Hải Dương bạ ạ

2 cây Sim này là mình đánh ở trên núi về nên tuổi của chúng cũng lâu rồi, Mình thuần chậu được 6 năm rồi bạn ạ.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!