Cây si nhà em mong các bác góp ý

sieuquayhg

Thành viên
Cây này em lấy cách đây 6 năm. Nhưng mới để lại tay và thay chậu. Cây này em tách từ một nhánh của cây mẹ cổ thụ do vậy tuổi đời của nó khá cao đấy các bác ạh. Em ước chừng cũng khoảng 30-40 năm. Còn cây mẹ thì dĩ nhiên là nhiều hơn rồi.

Các bác đánh giá em nó hộ em với.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây của bác nhìn rối quá. Còn về giá cây này bán làm cây phôi được đó.

NDCan

Thành viên tích cực
chúc mừng bạn có một cây khá già nhưng bạn nên làm lại tay cành và rễ nữa bác à sau khi làm xong nhớ post nên cho anh em coi nhé chúc bác thành công.à mà bác cho em nó ăn uống vào chứ ai lại để toàn cát vậy ?

sieuquayhg

Thành viên
Vâng cảm ơn các bác. Nhìn ở ngoài thì đẹp lắm các bác ạh. Ai cũng thấy mê li cả. Hì. Em để tán rồi, 5 tán các bác ạh. Nhưng ở góc độ này ko nhìn thấy tán nhiều. Hôm nào mượn được máy ảnh xịn em post thêm mấy tấm nữa cho các bác thấy rõ hơn. Thanks các bác. Rất mong được sự góp ý chân thành của nhiều bác hơn nữa.

những rễ phụ để loằng ngoằng làm mất đi nhiều vẻ đẹp cũng như giá trị của cây đi bạn ah.nếu như cây của mình,mình sẽ làm lại tay,hay chi của cây và rễ cây nữa.cây phôi có tương lai đó bạn ah.

sieuquayhg

Thành viên
những rễ phụ để loằng ngoằng làm mất đi nhiều vẻ đẹp cũng như giá trị của cây đi bạn ah.nếu như cây của mình,mình sẽ làm lại tay,hay chi của cây và rễ cây nữa.cây phôi có tương lai đó bạn ah.
Vâng cám ơn lời khuyên của bác Toàn. Nhưng những rễ phụ ấy bỏ đi thì tiếc lắm. Em định nuôi cho to thêm . . nghĩ cũng thấy hay hay đó chứ bác. Theo bác thì lên làm lại tay cành như thế nào ạh?