cây si hơi bị già

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cây già nhưng bệ kém quá. Chắc cây khai thác hả Duy? Định chụp cho em nó cái mũ kiểu gì đây? Hôm nọ đi triển lãm Hải Dương, có mấy cây si già quằn quại. Tiếc là chụp bằng điện thoại, cái thẻ đang trục trặc không lấy được ảnh ra :D

natureini

Thành viên

Đúng là cây này quá già nhìn toàn thấy mấu sẹo lồi, sần sủi cổ quái. Theo mình cứ tạo 1 tán tự nhiên dày rậm ở trên là đẹp.
Để cây mọc tự do, chọn nuôi những rễ mọc ở rìa vết cắt sau này kín chẳng ai soi được.

Sợ ma quá ! :D

NDCan

Thành viên tích cực
cây của bác công nhận là già nhưng tôi thấy bác nên cho em nó ra cái chậu khác và nuôi làm lại tay cành chắc sẽ đẹp hơn đấy.

longduyen

Thành viên tích cực
Sao không up cây xanh vừa lấy về bác Duy.
Cây xi nay hay đấy, phần rễ đế hơn lép thôi. Tăng cường nhử rễ đi bác, loại này muốn ra rễ cõng không khó lắm.

X.style

Thành viên tích cực
e rất thích cây này, đây là một cây cực qoái,về vấn đề bệ rễ khônng lo, với Si tạo bộ rễ mới không khó, bác làm tay cành chi tiết một chút là ok rồi,
NDCan: lâu lắm không gặp cậu, vẫn khoe chứ, cây cối dạo này thế nào? lần sau offline tham gia nhé, tôi cũng rất muốn gặp cậu!

NHAT DUY

Thành viên
Cây già nhưng bệ kém quá. Chắc cây khai thác hả Duy? Định chụp cho em nó cái mũ kiểu gì đây? Hôm nọ đi triển lãm Hải Dương, có mấy cây si già quằn quại. Tiếc là chụp bằng điện thoại, cái thẻ đang trục trặc không lấy được ảnh ra :D
đây là phần ngọn cắt mang về đã hơn 10 năm rồi nên bẹ hơi kém . chuyến đi HD vui vẻ chứ bạn ?

NHAT DUY

Thành viên
Sao không up cây xanh vừa lấy về bác Duy.
Cây xi nay hay đấy, phần rễ đế hơn lép thôi. Tăng cường nhử rễ đi bác, loại này muốn ra rễ cõng không khó lắm.
cảm ơn chú ,anh bận chưa úp lên đc hôm nào rãnh xuống anh chơi nhé

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
đây là phần ngọn cắt mang về đã hơn 10 năm rồi nên bẹ hơi kém . chuyến đi HD vui vẻ chứ bạn ?
Vui, lần nào chả thế. Về nhà bác Thời phá cây cũng hay :D Lần tới lại đi off nhé. Cây này quái, nhưng nuôi lại bộ bệ hơi lâu. Có lẽ thả ra đã Duy ạ.

NHAT DUY

Thành viên
e rất thích cây này, đây là một cây cực qoái,về vấn đề bệ rễ khônng lo, với Si tạo bộ rễ mới không khó, bác làm tay cành chi tiết một chút là ok rồi,
NDCan: lâu lắm không gặp cậu, vẫn khoe chứ, cây cối dạo này thế nào? lần sau offline tham gia nhé, tôi cũng rất muốn gặp cậu!
nếu bạn thích mình chuyển giao ngay