Cây Sanh nhỏ .

ngoc_dung

Moderator
Vừa lấy về chiều nay, cây Sanh nhỏ nhưng hơi quái chia sẻ cùng các bạn .

Mình định thu hết tay cành lại, còn ý kiến các bạn là sao .

Viet_Hoi

Thành viên
Xanh nhỏ nhưng xinh ghê .Xin cho hỏi cây xanh đó có phải xanh quê ko bạn cây có gíao lưu ko có gì cho xin giá vào ibox nhé .Xin cảm ơn

ngoc_dung

Moderator
cây đẹp quá anh ạ
Cảm ơn bạn đã xem và cho nhận xét .

chúc mừng bác có cây đẹp. có gl k bác
Xanh nhỏ nhưng xinh ghê .Xin cho hỏi cây xanh đó có phải xanh quê ko bạn cây có gíao lưu ko có gì cho xin giá vào ibox nhé .Xin cảm ơn
Cây Sanh quê, có giao lưu mình đã gửi T/N vào ibox rồi nhé .
Thanks các bạn đã quan tâm .

phovanghoe

Thành viên tích cực
thu xong a để làm j? cay kéo laị la ok ma a.cm a có cay đẹp nha/
Daọ naỳ a khỏe hơn rồi chứ?
Mọi thứ van làm an bt chứ a, he he

vuvanduc

Quản lý mới
Vừa lấy về chiều nay, cây Sanh nhỏ nhưng hơi quái chia sẻ cùng các bạn .

Mình định thu hết tay cành lại, còn ý kiến các bạn là sao .

Cây già ghê, thu tay rụt lại là đúng rồi, sau này chi cành rụt rịt mới phê, sao chụp có một mặt thế, cho xem thêm mấy hình các mặt nữa đi anh Dũng

Inin2009

Thành viên tích cực
Cây này cũng dạng quái, nếu thu lại thì phải làm triệt để coi như làm lại từ đầu Đại ka à.

ngoc_dung

Moderator
xôi cây đẹp mà dễ thương nửa . chúc mừng , giá có cao không anh ?
Thanks bạn, cây giá cũng vừa tầm tiền thôi bạn .

thu xong a để làm j? cay kéo laị la ok ma a.cm a có cay đẹp nha/
Daọ naỳ a khỏe hơn rồi chứ?
Mọi thứ van làm an bt chứ a, he he
Cảm ơn em anh vẫn khỏe, có dịp về HN qua anh nhé .
Cây này tay cành làm theo lối tự nhiên, cát thu anh cũng tiếc .

ngoc_dung

Moderator
Cây già ghê, thu tay rụt lại là đúng rồi, sau này chi cành rụt rịt mới phê, sao chụp có một mặt thế, cho xem thêm mấy hình các mặt nữa đi anh Dũng
Em vừa chạy xuống nhà chụp mặt kia đây anh, mặt này cũng đẹp, cây làm xong chơi cả hai mặt anh ah.

Tay cành cây này mà uốn vặn vẹo thì em thu lại ngay rồi, đây cây họ làm nhìn theo kiểu tự nhiên, nếu chỉnh co kéo lại nhìn cũng hay, em khó nghĩ quá .

Cây này cũng dạng quái, nếu thu lại thì phải làm triệt để coi như làm lại từ đầu Đại ka à.
Đúng rồi em, cây này nếu thu thì cắt lại làm từ đầu .

thang10

Thành viên
em kiếm được cây này đẹp quá chuc mừng em, với cây này em chỉ cần co kéo một tí và cắt rật một tí làm bông tán là chơi không mất nhiều thời gian

đẹp đấy . sửa lại cái bệ đi bác , e nhìn nó đặc quá ,nói như chỗ e thì bệ cứt trâu đấy . đây là chúng e chơi nói ko phải e xúc phạm ji2 bác nhé đừng có hiểu nhầm . vuốt cho nó thành móng ko bị đặc sẽ đẹp hơn . răm chi chắc cũng phải làm lại nhiều mới đẹp dc . coi như mua phôi thành công rồi

Sonbn

Thành viên
Theo em cây này anh cho ngồi hòn đá xinh xinh, tay cành thu chỉnh lại một chút theo phong cách tự nhiên. Có cây vừa chơi vừa làm là sướng rồi. Mừng anh nhé

natureini

Thành viên
Theo tôi nên cắt ngắn các cành lại, lấy mầm và nuôi lại chi cành.
Ít khi thấy các cây Bs nước ngoài có các cành trụi không có chi tại phần gốc như vậy, trừ khi tán tổng thể đã hoàn tất và có nhiều cành bố trí đều tỏa đi các hướng.