Cây sanh này đã quái chưa các bác?

tungbong

Thành viên
theo cháu cây này bình thường.đẹp là phải đẹp bằng hoạc hơn những cây đẹp.quoái la phải quoái bằng hoạc hơn những cây quoái.

tungthabg

Thành viên
Kể ra cái thân và chi cành quái như rễ thì mới là cây quái, còn cái rễ nó quái thì đó là việc đương nhiên vì trời sinh ra nó như vậy. Làm cho cái thân và chi cành như cái rễ ấy thì mới quái anh ạ.

X.style

Thành viên tích cực
Cây của bạn rất hay. Xin chúc mừng. Nếu bạn muốn phát huy hết nét qoái của cây này thì tôi cũng có một pa cho bạn tham khảo. Theo hình 1 làm mặt chính thì tôi sẽ cắt bỏ tay 1. Cắt bỏ tiếp cành ngọn và cành sát ngọn. Lấy tay 2 làm đường chuyển thân. Lúc này cây sẽ lộ được hai nhát chuyển thân rất đẹp. Ở tay 2 một chi bạn làm tay vừa bay vừa hơi rơi một chút. Chi còn lại bạn bẻ ngược lại làm ngọn hồi đầu. Cây này chỉ chơi 1 tay 1 ngọn. Cây hiện đang rất thiếu nắng. Bạn đưa ra nắng ngay đi.
Mời bạn tham khảo, chúc bạn thành công!

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Cây Sanh này đã quái chưa...?

Trả lời: chưa quái.
Cây này chỉ có mấy cái rễ quái thôi.
Nếu muốn quái đẹp thì cắt cây chỉ để chơi một vế Trái thôi.

Chúc cây bạn ngày càng quái hơn.

HoangCNN

Thành viên
Cây của bạn rất hay. Xin chúc mừng. Nếu bạn muốn phát huy hết nét qoái của cây này thì tôi cũng có một pa cho bạn tham khảo. Theo hình 1 làm mặt chính thì tôi sẽ cắt bỏ tay 1. Cắt bỏ tiếp cành ngọn và cành sát ngọn. Lấy tay 2 làm đường chuyển thân. Lúc này cây sẽ lộ được hai nhát chuyển thân rất đẹp. Ở tay 2 một chi bạn làm tay vừa bay vừa hơi rơi một chút. Chi còn lại bạn bẻ ngược lại làm ngọn hồi đầu. Cây này chỉ chơi 1 tay 1 ngọn. Cây hiện đang rất thiếu nắng. Bạn đưa ra nắng ngay đi.
Mời bạn tham khảo, chúc bạn thành công!
Cảm ơn anh đã góp ý, những cắt vậy liệu cây có lệch hẳn đi ko bác?

HoangCNN

Thành viên
Nét qoái chính là ở chỗ này. Việc bạn cho ngọn hồi đầu sẽ giúp cây có cảm giác vững chãi
Bác có ở HN không, nếu có thời gian mời bác đến nhà uống rượu xem cây chi tiết hơn, nếu xuống đao mình vẫn thấy hơi tiếc