Cây sanh lá móng già hầm hố

dennhem

Thành viên
Chụp thêm ảnh các góc khác, nhớ dọn rễ không cần thiết. Pots lại ACE sẽ giúp. Cây này chắc thả sổng, xuân sau mới vặn vẹo.

TapBonsai

Thành viên tích cực
Cây này nhiều rễ buông tại các cành trông nặng nề quá. Phần đế có vẻ không vững chãi, nên thu bớt chi dăm về sát thân bạn nhé. Có thể bạn đã chọn nhầm mặt chính rồi, theo tôi mặt chính sẽ là 1 trong 2 vị trí bên phải hoặc trái như ở hình bạn chụp.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Nhìn phôi đẹp quá, anh Dương tham khảo phương án này nhé. vườn anh ở đâu vậy có dịp em ghé chơi anh nhé!

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Đúng móng ko bạn , móng cái hay móng út vậy .:D bạn nên cắt chi răm cho cây hoàn thiện hơn .

duongmark44

Thành viên
Móng ngón trỏ của mấy cô nàng gội đầu bác ah. Sơn xanh nhọn hoắt. =)) Hôm nào lấy cái máy ảnh chụp lại cho cân thận. Ngày bé thích trồng cây lắm. Mấy cây này toàn lấy trên bờ tường về trồng.
Đúng móng ko bạn , móng cái hay móng út vậy .:D bạn nên cắt chi răm cho cây hoàn thiện hơn .
==================================
Chỉ mua không bán nhé. Lần trước cắt tỉa được mấy chục cành cắm hàng rào rồi. Sắp được cái hagf rào bằng cây sanh lá móng nhìn mướt phải biết. X_X
cắt ra nhiều cành cắm cành bán a ạ,.
ng ta chuộng sanh móng lắm mà
Phần rễ toàn to bằng cổ tay với ngón chân cái . Minh vừa nhờ người sang châu nên người ta lấp lên cả rễ. Cây bén rễ lại bới ra. Thanks bác chia sẻ
Cây này nhiều rễ buông tại các cành trông nặng nề quá. Phần đế có vẻ không vững chãi, nên thu bớt chi dăm về sát thân bạn nhé. Có thể bạn đã chọn nhầm mặt chính rồi, theo tôi mặt chính sẽ là 1 trong 2 vị trí bên phải hoặc trái như ở hình bạn chụp.

duongmark44

Thành viên
Vườn ở đường Quang Trung TX Sơn Tây, Nhưng mình ở Văn Quán - Hà Đông lâu lâu mới về. Chủ yếu về hái bưởi .:-j
Nhìn phôi đẹp quá, anh Dương tham khảo phương án này nhé. vườn anh ở đâu vậy có dịp em ghé chơi anh nhé!

Hôm nào em chụp 4 mặt bác xem. Hôm nào em về em cắt bớt rễ, cứ vài tháng không về là nó mọc um tùm. rễ khí sinh mọc lung tung.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Vườn ở đường Quang Trung TX Sơn Tây, Nhưng mình ở Văn Quán - Hà Đông lâu lâu mới về. Chủ yếu về hái bưởi .:-j
Vậy ạ, trên VQ có để cây không anh, khi nào có dịp em ghé anh chơi, HĐ cũng nhiều anh em chơi lắm!

Kihieulam

Thành viên tích cực
Em vẫn không hiểu sao họ lại chuộng lá mỏng nhỉ , em chỉ thấy họ thích lá nhỏ ( Nam Điền) thôi mà
Sanh lá móng hội tụ đủ các yếu tốt như mau giăm, thân u cục nần nù già nua, khẩu hình lá đẹp, tốc độ phát triển nhanh và màu lá rất đẹp, khi ép giăm lá rất nhỏ và màu của lộc non thì rất tuyệt, bạn xem một cây sanh lá móng này nhé,

duongmark44

Thành viên
Đúng như bác nói nhé. Chỉ thích màu xanh của lá. Lúc nào cũng xanh tươi nhìn rất có sức sống. chi răm dầy, có khi chỉ cắt tỉa qua loa là đã dầy tàn rồi. Và có đặc điểm hình như là trồi non ra quanh năm nên lúc nào cây cũng đầy sức sống. thân u cục già nua cũng đúng. các bạn nhìn cây thấy nhé.
Sanh lá móng hội tụ đủ các yếu tốt như mau giăm, thân u cục nần nù già nua, khẩu hình lá đẹp, tốc độ phát triển nhanh và màu lá rất đẹp, khi ép giăm lá rất nhỏ và màu của lộc non thì rất tuyệt, bạn xem một cây sanh lá móng này nhé,

embe90

Thành viên
tay tán rối quá anh ơi. rễ phụ mọc lung tung. mà hình không rõ.khó ném đá lắm

duongmark44

Thành viên
Thanks bạn, mình ở chung cư nên không trồng được cây, chỉ có vài chậu mini sấu lắm
Vậy ạ, trên VQ có để cây không anh, khi nào có dịp em ghé anh chơi, HĐ cũng nhiều anh em chơi lắm!
Cây hầu như thả dông bạn ah, vài tháng mới có người chăm. Cây có tuổi nhưng chưa có tên. Hi vọng 20 năm nữa về hưu thì chăm em nó. Bây giờ bận chăm con nên em nó cũng thông cảm.
tay tán rối quá anh ơi. rễ phụ mọc lung tung. mà hình không rõ.khó ném đá lắm