Cây Sanh Dáng Long Đẹp

haibien

Quản Lý Viên
Ông chú mới mua đc cây Sanh dáng long,em chụp ảnh mời các bác thưởng lãm và bình luận:

Cây dánh Long,gốc cuồn cuộn nhìn như đầu rồng với cây tử giống chiếc râu rồng.

Thân mốc meo,già nua,tay cành cổ kính

Sanh dáng Long chất cây Nam Điền trước cho nhiều người ko buồn chơi giờ đc mấy đại gia làm giá lên tăng giá kinh quá,cây này có mấy người trả tới hơn 1 tỉ rồi.
Bác nào có cây dáng long đẹp và chuẩn cứ đưa lên đây cho vui.

thaiquangngai

Thành viên
Kakakaka:-@ . Chắc Ông Chủ này mắc bệnh N.....ô .... hỏi.....NỔ rồi . Cây thì ko già thân thì hư mà T.....i.... ? .....TỈ . Hok biết tỉ gì

tinhvm

Thành viên
cây này thân non, thân thì gập chữ Z, lại bị cháy nắng. tay dưới thì nhỏ, tay trên thì to.
1 tỉ...................................................????? ko bán chắc đầu óc có vấn đề.

haibien

Quản Lý Viên
Kakakaka . Chắc Ông Chủ này mắc bệnh N.....ô .... hỏi.....NỔ rồi . Cây thì ko già thân thì hư mà T.....i.... ? .....TỈ . Hok biết tỉ gì
cây này thân non, thân thì gập chữ Z, lại bị cháy nắng. tay dưới thì nhỏ, tay trên thì to.
1 tỉ.............................................. .....????? ko bán chắc đầu óc có vấn đề.
Mình ko bán cây ở đây mà,chỉ nói có mấy ông trả hơn tỉ mà,trả rồi gọi điện đi gọi điện lại cơ chứ ko trả 1 câu rồi mất dạng đâu.
Cây này mốc meo ở thân nhiều lắm nhưng chắc giờ có giá đc chăm sóc kỹ lên cây có vẻ non lại ở phần bệ rễ ấy.
Cây này tay cành ngon lắm,tay dưới to hơn tay trên tỉ lệ rất phù hợp.
Cây này cũng ko phải của mình,chụp ảnh lên đây cho vui thôi.
Giá Sanh ngoài bắc giờ hâm lắm,cây tiền tỉ bèo như ko à.

xuanquynhnamdinh

Thành viên mới
Long đắt giá quá. cho em gửi 1 đôi đang cần bán, 1 tỷ bán luôn cả đôi
http://cA5.upanh.com/12.412.16643973.LZH0/DSC06533.jpg[/IMG]

haibien

Quản Lý Viên
Cây này làm sao mà được 1 tỷ hả anh ?
Cái này chắc phải hỏi mấy ông đi mua sao lại trả thế.
Nhưng đang có 1 cơn sốt sanh Nam Điền và Sanh dáng Long.
Mình biết có anh Phúc bên Văn Giang có cây chủ cũ ở Sóc Sơn trứơc đòi mình 65T mình ko mua,sau đó anh Phúc mua 70T 2 năm trước,giờ đang đòi 10Tỉ,nghe nhiều người nói đã có người trả 8T nhưng ko bán .
Em đã thử kiểm chứng thông tin,thử trả 5Tỉ nhưng chủ cây lạnh mặt lạnh như tiền.
Cây của chú em nhìn đẹp hơn nhưng chỉ bé hơn 1 ít và ko già như cây của anh Phúc thôi.
Thiên hạ giờ hâm kinh.

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này to gấp 4 cây của bạn, già cũng hơn nhiều lần .Giá thì lại không gấp như vậy .
Xin lỗi vì post hình vào topic của bạn .

haibien

Quản Lý Viên
Cây này to gấp 4 cây của bạn, già cũng hơn nhiều lần .Giá thì lại không gấp như vậy .
Xin lỗi vì post hình vào topic của bạn .
Nhà chú em cũng có 1 cây kiểu của bác,mọi thứ có lẽ cũng tương đương chắc kém 1 chút về độ mốc meo nhưng hơn về độ dẻo của thân.
Nhưng từ khi đưa đc cây Long em chụp ảnh về thì ông chú em bỏ cây Long đó ra xó vườn.
Nói chung với những cây thế này sai 1 ly đi 1 dặm,tay cành nó hơi sai thì nhìn chán lắm và giá cũng kém đi nhiều.
Em chẳng mấy khi khoái chụp ảnh cây đâu nhưng thấy cây Long này tay cành,hình dáng tổng thể khá chuẩn lên cũng lên vui vui chụp lên đây cho các bác ngắm thôi chứ cây ko phải của em mà em mà cái giá hơn tỉ trả ông ấy cũng ko bán đâu,ông ấy đang đòi đến 3 tỉ kia kia,ko tin bác nào gọi điện trả 1 tỉ xem ông ấy có bán ko.
Em đã từng nhiều lần nói cái thị trường ngoài bắc nó hâm nhiều lắm,các bác xem nhiều cây tiền tỉ nó chỉ là cây Phôi chưa cắt 1 lần nào rồi đấy.

Shane

Thành viên
Cây của anh NaTuan đã quá Được bộ gốc rễ đến tay tế thân rất già và đẹp Cây đó nhiều tiền không anh Anh gởi báo giá cho em vào inbox nhé

Vu1991

Thành viên
Mình ko bán cây ở đây mà,chỉ nói có mấy ông trả hơn tỉ mà,trả rồi gọi điện đi gọi điện lại cơ chứ ko trả 1 câu rồi mất dạng đâu.
Cây này mốc meo ở thân nhiều lắm nhưng chắc giờ có giá đc chăm sóc kỹ lên cây có vẻ non lại ở phần bệ rễ ấy.
Cây này tay cành ngon lắm,tay dưới to hơn tay trên tỉ lệ rất phù hợp.
Cây này cũng ko phải của mình,chụp ảnh lên đây cho vui thôi.
Giá Sanh ngoài bắc giờ hâm lắm,cây tiền tỉ bèo như ko à.
Chẳng qua đợt này sắp 1000 năm Thăng Long nên mấy cây dáng long mới ồ ạt lên giá như thế, nhất là những cây già.
Mà theo cháu thì mấy cái cây cứ hô tỷ tỷ toàn là chuyện bịa cả. Đơn giản là chủ nó chưa muốn bán nên cứ nói vậy thôi. Lúc bán thì cũng đồn tiền tỷ nhưng ai xác minh dc thông tin, có giấy tờ gì ko? Chẳng qua là muốn làm giá, làm cao cây của mình thôi :-@

hungntem

Thành viên tích cực
Cây đẹp, chủ nhân rất chăm chú cho bộ rễ. Giá cả thì mình không rõ lắm, nhưng thấy 1 tỉ thì cũng thấy đắt. Vì cây này vẫn còn non, tay tán vẫn chưa được mịn lắm. Còn nói về các đại gia thì: các đại gia có mua cây bằng mắt đâu, họ mua cây bằng mồm thôi. Anh em mà theo họ thì chỉ có chết tiền.