cây sanh ở Hải Hậu

tranathang

Thành viên
hôm trước đi Hải Hậu Nam Định xem cây thấy có cây sanh này chụp ảnh xin ý kiến tham khảo các bác

tranathang

Thành viên
em cũng định nảy sinh ý định nhưng có thông tin nói rằng cây này có người đã trả 90tr nhưng chủ nhà đánh tháo, nên nghe chừng giá cả cao quá

Văn

Thành viên tích cực
em cũng định nảy sinh ý định nhưng có thông tin nói rằng cây này có người đã trả 90tr nhưng chủ nhà đánh tháo, nên nghe chừng giá cả cao quá
Nhìn bộ dạng cây nầy độc đây,nhưng ko biết to,cao...cỡ nào nên cũng khó bình luận lắm.

haibien

Quản Lý Viên
Cây này bệ gốc hơi kém mà chủ nhân làm tay có vè hơi kém lên nhìn ko đẹp,phài tay bác Vinh thì cây này hay lắm.

Văn

Thành viên tích cực
Giờ cũng khó chả biết thế nào, nhiều khi chủ nhà họ cứ nói tướng lên, kô bít đường nào mà lần, trả đúng giá thì thấp quá. Nên ngại trả
Mà bác Ashui,nếu là đúng giá như bác nói với cây nầy thì bao nhiêu là phải chăng vậy bác?

ashui

Thành viên
Mà bác Ashui,nếu là đúng giá như bác nói với cây nầy thì bao nhiêu là phải chăng vậy bác?
Chụp mé này em nhìn kô rõ tay cành lắm nên kô dám bình luận giá, có điều em nói tình hình chung ấy, chính vào những nhà vườn họ buôn bán nhiều lại dê mua. Vào nhà có lèo tèo vài cây, toàn nói giá trên giời, nhiều lúc tức anh ách

Văn

Thành viên tích cực
Chụp mé này em nhìn kô rõ tay cành lắm nên kô dám bình luận giá, có điều em nói tình hình chung ấy, chính vào những nhà vườn họ buôn bán nhiều lại dê mua. Vào nhà có lèo tèo vài cây, toàn nói giá trên giời, nhiều lúc tức anh ách
Nhưng nhìn nhà vườn nầy cũng nhiều cây đấy chứ bác.
Theo cách tả của bác tranathang và nhìn qua hình chụp,chỗ tôi cây đó không dưới 20tr(xác suất chênh lệch khi xem thực tế có thể tới 30%)

mylove

Banned
Cây này em thấy được nhưng để tạo được cây hoàn chỉnh thì phải chờ một thời gian nữa. Hải Hậu có nhiều cây đẹp nhưng...

hoabmt

Thành viên
Những cây như trên hiếm rồi, nếu mua về làm lại tay khoảng 4-5 năm xếp thuộc hàng "khủng" đấy. theo tôi khoảng 30tr trở lên là chắc.

tranathang

Thành viên
Bác nào ở khu Chợ Chùa Nam định chắc biết cây này. Em nghĩ giá cả cây cối khi trao đổi phụ thuộc chủ yếu vào ý trí người bán và người mua. Có những cây trong bụng mình định giá thế này nhưng vẫn quyết định mua với giá cao hơn vì rất nhiều lý do.

Văn

Thành viên tích cực
Bác nào ở khu Chợ Chùa Nam định chắc biết cây này. Em nghĩ giá cả cây cối khi trao đổi phụ thuộc chủ yếu vào ý trí người bán và người mua. Có những cây trong bụng mình định giá thế này nhưng vẫn quyết định mua với giá cao hơn vì rất nhiều lý do.
Bác có lý.

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cây này là cây thành phẩm theo quan điểm của chủ cây. Bác có coi nó là thành phẩm không? Nếu bác coi là thành phẩm thì có thể mua, về nhà chỉ tập tành tỉa lá, tỉa bông tán thôi. Nếu bác chưa bằng lòng, định sửa nhiều thì theo em không nên mua những cây như thế này, vì giá cao và khó làm, do cây đã ép lá, ép tán lâu, bộ rễ không mạnh, khó có những đột phá.

Nếu là em, em thà đi kiếm cây phôi ở Văn Giang, Hải Hậu với giá 1-2 tr/cây phôi đã chốt tay 1, hoặc những cây già nhưng lỗi như cây dáng lão của em, về làm theo ý mình sướng hơn. Khi thành phẩm, người bán cây cho mình cũng chỉ biết tấm tắc lắc, đầu bắt tay, mời rượu mới sướng :D

tranathang

Thành viên
Mình không phải là đại gia nên mua cây đối với em giá cả rất quan trọng. Vậy nên khi nghe thông tin giá cả của cây này em không ý kiến gì mà chỉ xem và chụp ảnh thôi