cây Nguyệt quế nhờ tư vấn

mitcothu

Thành viên tích cực
Nhờ bác Vinh và anh em trên diễn đàn vẽ giúp em cây nguyệt quế này nhé (em vừa lấy của bác Hoàng Cà Mau)

em cảm ơn

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
haaa ...thì ra MITCOTHU là anh NAM ..khaa a ...anh VINH ơi cây này mầm đang ra y như vậy đó anh ...

mitcothu

Thành viên tích cực
haaa ...thì ra MITCOTHU là anh NAM ..khaa a ...anh VINH ơi cây này mầm đang ra y như vậy đó anh ...
kha kha mai em đưa em nó về Thái Bình để trồng, trời rét quá không biết có an toàn không anh Hoàng?
Bác Vinh vẽ giúp em nhé??

mitcothu

Thành viên tích cực
Có thể là như vậy nên không có mầm, thiếu đúng ngay chi đó đang cần.
Vụ này phải hỏi bác Hoàng, cây em vừa lấy về hôm qua, còn nguyên đai nguyên kiện, mai đưa về quê mới mở ra, hiii

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
hình như phần da bên cành hồi bị tuột da thì phải?
không phải như vậy 2 bạn ơi , cây này trước đây dáng huyền thấy hơi cao , mình dớt ngang bỏ cành huyền ,định chơi trực lắc ,thấy củng còn cao và phần trên hơi đơ nên mình mới chọn điểm cắt lại ngay đó định nuôi ngọn lại [mới cắt chưa quá 10 ngày ]nhưng khi post lên MITCOTHU mua mình bó bầu lại gửi ra bắc anh ấy mới nhận được chiều 21-01 2009.hôm nay ảnh nhờ anh VINH giúp ,vậy nhờ 2 anh giúp vẻ giùm cho ảnh đi ...hiiii

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
do mới cắt lại nên ở phần ngọn ngay vết cắt dúng tháng sau sẽ ra thêm chồi cho mình chọn làm cành rơi lả về thôi .....

mitcothu

Thành viên tích cực
do mới cắt lại nên ở phần ngọn ngay vết cắt dúng tháng sau sẽ ra thêm chồi cho mình chọn làm cành rơi lả về thôi .....
ý anh Hoàng là sẽ ra chồi ở ngọn (phía bên trái)của hình 2 a??

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
ý anh Hoàng là sẽ ra chồi ở ngọn (phía bên trái)của hình 2 a??
đúng chính xác ....cái chồi hiện có trên ngọn là mình sẽ nuôi làm ngọn [chồi củ] còn tất cả những chồi mới khi trồngxong cây tỉnh lại từ 30-45 ngày sau cây sẽ ra chồi mới nhiều nơi trện thân và sẽ ra ngay cái mắt đen sát vết cắt ở ngọn nuôi cho dài sau đó chon cành mập khẻo đánh cành rơi là xuống .còn cành ức và chi phong đang có chồi củ có sẳn .

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
Em cảm ơn bác Vinh nhé, không biết nuôi được như hình bác vẽ khoảng bao lâu nhỉ???
anh mitcothu làm theo anh vinh là ok đó ,nếu cho cây ăn phân hửu cơ nhiều thì ko tới 8 năm đâu mà khoảng 4-5 năm là đẹp rồi .

Hoangcm

Thành viên Mua Bán

còn đây là ý tưởng của em định làm cây nguyệt này như thế đó nhưng anh MITCOTHU phải nuôi 10 năm mới liền ngọn đó nhe ...haaaa

mitcothu

Thành viên tích cực

còn đây là ý tưởng của em định làm cây nguyệt này như thế đó nhưng anh MITCOTHU phải nuôi 10 năm mới liền ngọn đó nhe ...haaaa
cây này nuôi cho thằng cu sau này chơi vậy...hheieieiei