cây ngâu già ,và cây trắc lũa rin

hungbonsai

Thành viên tích cực
chia sẽ mọi nguoi cay ngau va cay trắc ,cây trác mới làm bước đầu còn đang nuôi đỉnh ngọn ,đã có mầm ngay đỉnh ngọn ,
cay trac

[/URL][/IMG]
phần ;lũa em sẽ làm nguội tiếp sau khi cây thành phẩm
cây ngâu

hungbonsai

Thành viên tích cực
cây trắc anh nuôi bao lâu rồi anh?
gốc này mình mua về được 2 tháng nay ,người ta nuôi thả lỏng xổng lên cao hết ,mới bẻ hét lần 1 ,mà cây này mạnh thật ko bỏ chi nào hết ,còn phần đỉnh ngọn đang nuôi thả rông ,cây được cái to .,lũa đẹp ,thân chinh thì lắc nhuyển mình rất ung ý cái thân của nó và phần lũa rin ,nên mua ve chơi

hungbonsai

Thành viên tích cực
lâu quá mới xuất hiện nhiều cây khủng đẹp nhen

lũa già lâu mục
uh ,lua trac no con cứng hon linh sam ma,dạo này mưa gio có khoe ko bạn hiền
để đang kí lại thành viên vip bán cây ,lấy tiền tiêu tết ,vì đổi màu nick nên dạo này chưa liên lạc được với đàn chủ ,hihi

bqvquang

Thành viên tích cực
2 cây cây nào cũng đẹp.Trắc lũa tự nhiên hay có tác động gì ko anh.Nếu ko thì quá đẹp,mà nếu có thì tay nghề quá đỉnh

NTN35790

Thành viên
a có cây đẹp quá.
cây trắc cốt và lũa quá đẹp. cây tương lai là đỉnh lắm đó a
cây ngâu e thấy bỏ tàn dưới cùng bên phải thấy cây đẹp tự nhiên hơn a.

hungbonsai

Thành viên tích cực
2 cây cây nào cũng đẹp.Trắc lũa tự nhiên hay có tác động gì ko anh.Nếu ko thì quá đẹp,mà nếu có thì tay nghề quá đỉnh
lũa rin là ko ghép ,còn làm lũa là phải có ,những mũi tên là mình phá ,mũi tên màu đà là hồi nó nguyên khối nguoi ta cưa ngang như vậy đó ,phá nó ra ,còn mũi tên màu tím là tạo hốc như là mối ăn mòn là tự nhiên ,sau cây thành phẩm sẽ làm nguội thêm nữa thì mới ổn định ,thanks bạn
==================================
nếu giao lưu a cho e xin giá từng cây nha a
maays cay này to quá anh ,toàn dùng cẩu chứ sao mà gữi đi được nếu như bán ,nên chắc em bán tại vườn ,chứ gữi đi xa vận chuyển khó
a có cây đẹp quá.
cây trắc cốt và lũa quá đẹp. cây tương lai là đỉnh lắm đó a
cây ngâu e thấy bỏ tàn dưới cùng bên phải thấy cây đẹp tự nhiên hơn a.
thanks anh đã góp ý ,bỏ củng được anh à, nhưng bỏ nó thì cây sẽ xấu đi phần thân chính ,nó làm nhiệm vụ che bớt phần xấu của thân chính đó anh,chính giữa thân chính bị tóp ,nên nó tồn tại là có lý do đó anh

hotandat

Thành viên Mua Bán
cây trắc đẹp quá , loại này sống mạnh lắm , nếu làm lủa thêm ở phần sống
bạn cứ lột da rồi để nguyên vậy khoảng hơn năm sau phần gổ đó ăn đồi mồi đẹp lắm
nếu nuôi tay cành đừng cho nó ra hoa , tới mùa nên cắt bỏ , loại này ra hoa thì ngưng ra đọt non
lâu lắm , cảm ơn chia sẻ

hungbonsai

Thành viên tích cực
cây trắc đẹp quá , loại này sống mạnh lắm , nếu làm lủa thêm ở phần sống
bạn cứ lột da rồi để nguyên vậy khoảng hơn năm sau phần gổ đó ăn đồi mồi đẹp lắm
nếu nuôi tay cành đừng cho nó ra hoa , tới mùa nên cắt bỏ , loại này ra hoa thì ngưng ra đọt non
lâu lắm , cảm ơn chia sẻ
thanks anh đã chia sẽ đặt tính của nó
Cây Ngâu đẹp quá ,mới nhìn tưởng bông Trang ...=P~
hiii ,cây ngâu mà là bông trang cỡ đó chắc em trúng mánh quá anh phong ơi ,....thanks anh phong