Cây me bị bệnh!

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Do ko thấy hình ảnh của lá bịnh nên có phần khó để đưa ra hướng điều trị.
Bạn thử dùng BAYFIDAN 25% xem sao. Nó hiệu quả với các bịnh :phấn trắng, gỉ sắt,thối mốc trắng.

renbmc

Thành viên mới
Có phải bạn để cây ở nơi thiếu ánh nắng ko? Bạn nên phun thuốc trừ sâu bệnh và để cây ở nơi nắng tốt sẽ ko còn nữa. Chúc cây bạn khoẻ mạnh.

phamminhchuong

Thành viên
thiếu nắng , mưa nhiều , độ ẩm cao , me hay bị nấm mốc trắng ở phần lá non vậy . làm theo hướng dẫn của mấy ae trên là hết . đừng để quá lâu và bệnh lây rộng toàn thân nhe

abcangiuoc

Thành viên mới
Do ko thấy hình ảnh của lá bịnh nên có phần khó để đưa ra hướng điều trị.
Bạn thử dùng BAYFIDAN 25% xem sao. Nó hiệu quả với các bịnh :phấn trắng, gỉ sắt,thối mốc trắng.
Có phải bạn để cây ở nơi thiếu ánh nắng ko? Bạn nên phun thuốc trừ sâu bệnh và để cây ở nơi nắng tốt sẽ ko còn nữa. Chúc cây bạn khoẻ mạnh.
thiếu nắng , mưa nhiều , độ ẩm cao , me hay bị nấm mốc trắng ở phần lá non vậy . làm theo hướng dẫn của mấy ae trên là hết . đừng để quá lâu và bệnh lây rộng toàn thân nhe
=====
cám ơn mấy AE đã quan tâm, cây e để ngoài nắng đến từ sáng đến 14h lận, cám ơn mấy a nhiều

dabachong

Thành viên tích cực
Mấy AE cho e hỏi cây me của e lá giống như bị mốc trắng sau đó giống như bị cháy lá là bị bệnh gì? cách trị như thế nào? do k có điều kiện chụp hình mong AE giúp dùm e, cám ơn nhiều!
nguyên nhân do cây quá yếu có khả năng một phần lả do thiếu nắng.bạn lên gọt bớt đất đi và trộn phân giơi và đi rô mích. rồi thay đất và sịt sup pe thông là ổn chúc bạn thành công

dennhem

Thành viên
Cây bị rệp.Mua bình xịt diệt côn trùng 30k ở siêu thị, xịt qua rồi cho ra nắng đảm bảo hết.

phuocbonsai

Thành viên
lá bi mốc trắng sau đó vàng và rụng, lá non cũng bị rụng? anh kiểm tra lại chất trồng xem có thừa nước ,nấm rể. cây em cũng hay bị tình trạng này em xịt: score 250ec hoặc ridomil gold 68wp thì hết cây phát triển bình thường

thanhtin143

Thành viên
lá bi mốc trắng sau đó vàng và rụng, lá non cũng bị rụng? anh kiểm tra lại chất trồng xem có thừa nước ,nấm rể. cây em cũng hay bị tình trạng này em xịt: score 250ec hoặc ridomil gold 68wp thì hết cây phát triển bình thường
Mình để vậy hay có cần tỉa bớt những lá bị mốc trắng không anh?thank anh nha,bữa nào cafe nha anh.

tangkiem

Thành viên mới
Có giống như vầy không bạn?

Đây là cây me của mìnhk không biết bị gì, mong được các bạn giúp đỡ. Cảm ơn!

mrhuynh482

Thành viên tích cực
nếu lá cây đủ độ già,bạn có thể cắt trụi hết lá tiêu hủy cẩn thận lá bệnh cây ra lá mới sẻ ổn khỏi phun xịt gì hết!