Cây Mai Chiếu Thủy bị đổi lá

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Xin nhận được các ý kiến giúp đỡ của các Chú và anh trong diễn đàn
" Cháu " Em hỏi xíu đi ạ,cây mai chiếu thủy nhà em sao tự nhiên lá của nó dần chuyển sang màu bạc trắng,có lá ngã vàng,bây giờ thì toàn bộ lá đều ngã vàng hết.Cây bị làm sao thế ạ ? có phương pháp nào cứu cây kịp thời không vậy ?

luuvietvu

Thành viên
Xin nhận được các ý kiến giúp đỡ của các Chú và anh trong diễn đàn
" Cháu " Em hỏi xíu đi ạ,cây mai chiếu thủy nhà em sao tự nhiên lá của nó dần chuyển sang màu bạc trắng,có lá ngã vàng,bây giờ thì toàn bộ lá đều ngã vàng hết.Cây bị làm sao thế ạ ? có phương pháp nào cứu cây kịp thời không vậy ?
Ý vũ thế này : Đất có vấn đề, nên thây đất mới, ( đất mới phải vừa thoát nước tốt, nhưng lại vừa đủ độ ẩm, khi cây ổn định thì bón phân vào) theo cách trên vũ làm hết bệnh đó, còn bạn thì sao ( thử đi hihihihihihih )

tran mau vinh

Thành viên
Bạn rửa sạch rể ,sau đó cắt bớt phần rể lông đi và trồng lại bằng chất trồng mới thì khỏi ngay ấy mà.

doquang2105

Thành viên tích cực
gọi đt cho a 3B nhờ tư vấn, a 3B là người nuôi MCT nhiều sẻ có hướng khắc phục chúc bạn vui.

leminhtoanku

Thành viên tích cực
minhg nghĩ là cây của bạn thiếu chất . hoặc úng nước . vì mình cũng có 1 cây giống hệt cây bạn . và cũng đang chờ cao thủ về mct phâm tích rồi cùng sử lý hen . :D

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
cac 1truong hơp như sau,,,có thể cây dư nuoc,,
,,trong chau lau nam qua,,ko thay chat cong thiếu chất
,,giờ kiểm tra lổ thoat nươc
,,,thay chất chong khac,,,,,,,

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Chắc nó kg muốn ở với "cháu" nữa rồi đó. Bán nó đi "cháu"

" Cháu " đang chờ đội chuyên thẩm định giá,định giá cho nó ạ hiii 8->
==================================
Đúng như những gì mọi người đã " chuấn đoán " sau 1 thời gian Cá thay đất cho vào chậu to hơn ,đem nó ra ngoài nắng,tưới ít nước ,và cho 1 ít phân đạm ure,bây giờ cây nhìn có sức sống hơn,lá non ra mơn mỡn và xanh tươi .
Xin cảm ơn mọi người ạ