Cây mai cổ 130 triệu mà chủ nhà chưa bán .

su mai

Thành viên tích cực
Mới tậu được cây mai này và cắt như vậy hoh biết có đẹp chưa....nhờ các cao nhân và AE xem có ý kiến tư vấn tiếp dùm...Thanks.

nang.hg

Thành viên Mua Bán
Em này tương lai quá,cắt vậy cũng ok rồi.vệ sinh sạch sẽ rồi trồng tết năm sau khoe sắc là ok.vườn anh ở đâu vậy có dịp ghé thăm được ko,mình thấy bạn sở hữu nhiều mai vàng đẹp quá.

su mai

Thành viên tích cực
Em này tương lai quá,cắt vậy cũng ok rồi.vệ sinh sạch sẽ rồi trồng tết năm sau khoe sắc là ok.vườn anh ở đâu vậy có dịp ghé thăm được ko,mình thấy bạn sở hữu nhiều mai vàng đẹp quá.
Theo bạn cây này mình có nên dủ đất sạch hết... rồi mình trồng sơ dừa ,tro chấu với si than mục hay để vậy ?
mình hỏi vậy tại vì hồi đó giờ ko có dủ sạch đất nên ko biết cách trồng nào hiệu quả hơn.
Mình ở TP sóc trăng có dịp đi ngang alo mình uống cafe xem vài cây nhà mình chơi....mình có biết A.Phương vườn kiểng ở dốc cầu Phụng Hiệp bạn gần ở đó ko ?:x

nang.hg

Thành viên Mua Bán
Theo bạn cây này mình có nên dủ đất sạch hết... rồi mình trồng sơ dừa ,tro chấu với si than mục hay để vậy ?
mình hỏi vậy tại vì hồi đó giờ ko có dủ sạch đất nên ko biết cách trồng nào hiệu quả hơn.
Mình ở TP sóc trăng có dịp đi ngang alo mình uống cafe xem vài cây nhà mình chơi....mình có biết A.Phương vườn kiểng ở dốc cầu Phụng Hiệp bạn gần ở đó ko ?:x
Mấy em to thân lớn xác này theo mình ko nên dủ hết đất,mùa này cây rất dễ sống,bạn moi bầu đất mặt trên hết đế (sắp rễ lại nếu được),xung quanh moi cho lú đầu rễ khoảng 5-7 phân,phía dưới cũng moi lú đầu rễ,làm như vậy những đầu rễ tiếp xúc với phân dừa nên nhanh ra rễ cám.trước giờ mình trồng sơ dừa trộn trấu tươi hoặc đục thêm đích chậu trồng toàn so dừa chưa trồng sỉ than vì thêm sỉ than chậu nặng lắm khó di chuyển và thay đất sau này.Phương râu đúng hôn,bây giờ chổ đó là Thị Xã Ngã Bảy,mình có nhà ở gần đó cũng để khoảng chục cây mai vàng.mình kinh doanh và vườn ở PH cách khoảng 10km.