Cây LS tự vàng và rụng lá

duyennghe

Thành viên
Chào anh em,
Mình có cây ươm cách đây 6 tháng

Hôm cách một tháng đem thay đất đem ra ngoài nắng, trúng mấy bửa nắng gắt cây có vẻ héo lá, và đem vào mát....
cây bắt đàu có những lá non mới, nhưng giờ nó hiện tượng vàng và rụng lá gần hết. (nhưng vẫn có vài lá non mới).
Cho hỏi cây có cách nào cứu sống không ạ.
Cảm ơn nhiều ah.

Cao-sang

Thành viên tích cực
Ôi trời . Má của ba tui là bà nội của tui .
Đem vào mát mà để trong nhà cũng như khong . Hết cứu

NaTuan

Quản Lý Viên
Đây là tội không có tay nghề cũng đè con người ta ra để làm đẹp đây . Chỉ có VKS mới cứu được ,

thienha

Thành viên mới
tìm DŨNG LCD mua LỌ thuốc tăng lực cho cây của nhật xịt vào thì cứu được 70%

kenzo1410

Thành viên
Bạn lấy bao ni lon loại lớn trùm hết cây lại thi còn hi vọng
Đồng quan điểm. đừng bi quan... Cây mới thay chậu mà để ngoài nắng thường bị thế này, nếu vẫn còn ra đọt non thì chỉ cần giữ ẩm tốt thì vẫn còn hy vọng... Còn không nữa thì tăng thêm học phí thôi mà...>:)>:)>:)

phamlap1960

Thành viên
kiểu này mình có cũng hơi nhiều cưú được hết , một cách duy nhất ,,,rưả sạch sẻ ,,, cạo hết vỏ ,,, đêm phơi khô ,,,làm TANUKI là oke luôn hì hì ...

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Chào anh em,
Mình có cây ươm cách đây 6 tháng

Hôm cách một tháng đem thay đất đem ra ngoài nắng, trúng mấy bửa nắng gắt cây có vẻ héo lá, và đem vào mát....
cây bắt đàu có những lá non mới, nhưng giờ nó hiện tượng vàng và rụng lá gần hết. (nhưng vẫn có vài lá non mới).
Cho hỏi cây có cách nào cứu sống không ạ.
Cảm ơn nhiều ah.
Bạn cũng nên kiểm tra lại xem có bị úng nước ko nhé.

tranthai162000

Thành viên tích cực
Theo mình nghĩ cây bị thiếu nắng dài ngày+ đất ẩm nên sinh ra hiện tượng này. Nên thay đổi môi trường sống của cây. Tuy nhiên vì cây đang thiếu nắng nhiều ngày + bị ẩm sinh ra bị yếu trên lẫn dưới nên khi đem ra nắng phải che chắn kẽo bị cháy nắng.

giangtbag123

Thành viên
tui cũng giống như ban.dem vào mát.chùm nilong.giam tưới nuoc.giử ẩm.
khi nao thấy lá tỉnh lạy.bạn dùng kéo căt 1.2 lổ ni long,cho thích nghi môi trường.
nhớ....cắt nilong vào chiều mát