Cây lạ, gửi lên để các pác thảo luận

luchuuthanh

Thành viên
Thưa các pác,

Như đã trình bày, em còn 7 hạt :D. Do vậy, se ưu tiên gửi tặng cho 3 pác thông tin địa chỉ sớm nhất, gồm:

1. luchuthanh (Đồng Nai): 3 hạt.
2. satruky (Vũng Tàu): 2 hạt.
3. holywine (Tiền Giang): 2 hạt.

Hiện em đã gieo 14 hạt vào chậu rồi. Khoảng 2 tuần (tính từ bây giờ) hy vọng sẽ ra cây con. Pác nào ở TP. HCM có nhu cầu thì nhắn tin hoặc điện thoại cho em, em sẽ tặng cây con kèm chậu gốm bát tràng luôn:)

Còn các pác ở xa, chịu khó đợi vài hôm. Tuần sau em mang bia sang nhà ông pác mời ông ấy nhậu để xin hạt tiếp, sẽ gửi cho anh em sau nhe. Nhớ cho địa chỉ để em gửi.
thanks , mr Nghĩa nhiều nghen

thuoclao

Thành viên mới
Bạn hào phóng quá , nếu có thì làm ơn gửi cho mình 1 hoặc 2 hạt nhé, hôm nào rảnh ra HN anh em mình coffe :D Thank's bạn trước nha . ĐC: Phan Việt Anh , số 11 ngõ 30/10 phố Phan đình giót - Thanh Xuân - HN:)

lydainghia

Thành viên tích cực
ối trời ơi bác Nghia lấy cây này trên google.Ảnh bác gời lên có trong google ây:D
Chứ ở đâu pác, tui nói rõ mà. Tui chỉ thấy cây này - ăn thử và lấy hạt ở nhà 1 ông bạn. Thấy lạ nên mới post lên để các pác thảo luận mà. Tui đâu có nói tui có cây này đâu ;)

lequang1983

Thành viên
anh nghĩa ơi nếu thật nhậu mà ko xĩn thì cho em xin 1 hạt, tại vì em nhậu kém lắm. cám ơn anh trước nha.''em ở TPHCM đường nguyễn văn hóa, 276 phường đông hưng thuận quận 12 [ đối diện sân banh cây sộp]

lydainghia

Thành viên tích cực
anh nghĩa ơi nếu thật nhậu mà ko xĩn thì cho em xin 1 hạt, tại vì em nhậu kém lắm. cám ơn anh trước nha.''em ở TPHCM đường nguyễn văn hóa, 276 phường đông hưng thuận quận 12 [ đối diện sân banh cây sộp]
Nếu pác ở TP. HCm thì lấy hạt làm gì. Để hạt gửi cho anh em ở tỉnh cho tiện nhé. Vài tuần nữa bạn liên lạc mình lấy cây con luôn

phuctruongcong

Thành viên
Nếu pác ở TP. HCm thì lấy hạt làm gì. Để hạt gửi cho anh em ở tỉnh cho tiện nhé. Vài tuần nữa bạn liên lạc mình lấy cây con luôn
Mình cũng ở TP.HCM (Trần Bình Trọng, Q.5) và cũng ... muốn trồng thử 1 cây, Nghĩa có sẵn lòng không? Xin cảm ơn tấm lòng của bạn. Chúc sức khỏe.

lthung76

Thành viên mới
Đúng là kỳ diệu thật. Nhưng k biết ở Miền trung cây có phát triển được không các Bác? Giá như có 01 cây thì cũng hay:D

lydainghia

Thành viên tích cực
Sáng nay, em đã gửi hạt có 4 pác dưới đây. Khi nào nhận được các pác pm cái nhe.Khi nào có hạt sẽ tiếp tục gửi các pác còn lại, còn các pác ở TP. HCM thì đợi vài tuần để lấy cây con luôn (lưu ý: vì em có 5 chậu thôi, nên sẽ tặng pác nào pm sớm nhất theo thứ tự).

luchuuthanh

Thành viên
mình đã nhận đựợc sáng nay,cám ơn bác nhé, bác bảo gửi 3 hạt mình nhận được 2 hạt nhưng sao tróc vỏ ngoài rồi còn hạt xanh không hà , đã gieo , không biết sống nỗi không ,? dù sao đi nũa cũng cảm ơn bác vì sự nhiệt tình.:)

lequang1983

Thành viên
vậy là em phải canh pm cho anh trước mới được. thứ 6 tuần sau pm cho anh cái nữa xem cây ra mầm chưa hihihi

lequang1983

Thành viên
vậy là em phải canh pm cho anh trước mới được '' thứ 6 tuần sau pm cho anh cái nữa xem cây ra mầm chưa hihihi ''