Cây hoàng yến và kim ngân

spring68

Thành viên mới
Mình mới mua 2 cây hoa leo về trồng để lấy bóng mát cho ban công, được người bán hàng cho biết 1 cây là hoàng yến còn cây kia là kim ngân. Mình có tìm Google để tìm hiểu về cách chăm sóc 2 loài cây này, nhưng kết quả cho thấy lại đều là cây thân gỗ, song hoa thì mình lại thấy hao hao nhau. Vậy có ai biết về cách chăm hai loài cây này không cho mình xin tí kinh nghiệm với, có phù hợp để trồng rủ ở ban công (thay cho cây mành mành) không? Cám ơn nhiều nha.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
cây kim ngân lá giống lá Mơ nhưng nhỏ hơn, hoa trắng thơm loại dây leo chứ ko thả rễ như cây mành mành bạn ạ

spring68

Thành viên mới
cây kim ngân lá giống lá Mơ nhưng nhỏ hơn, hoa trắng thơm loại dây leo chứ ko thả rễ như cây mành mành bạn ạ
Đúng cây này đấy bạn. Mình muốn trồng ở ban công để nó rủ cành lá xuống che mát tầng dưới, không biết có được không hay cây này chỉ leo lên.

spring68

Thành viên mới
Chị Yến up ảnh lên mọi người sẽ xem và góp ý dễ hơn chị ạ!
Khôi à, cây ổi ra nhiều mầm lắm, nhưng tất cả các mầm đều lớn chậm, không biết có vấn đề gì không. Cứ tình hình này nếu tất cả các mầm phát triển đều thì cây không phải là 5 mà đến 9 hoặc 10 thân đấy.

Chị mới lấy một cây lộc vừng, cũng nho nhỏ tầm cây ổi này, hôm nào rảnh Khôi tư vấn thêm giúp chị nhé - chị cảm thấy phải chỉnh một số cành thì cây này mới đẹp.