cây gì đây

huong84

Thành viên tích cực
mọi người ơi cho em hỏi cây này là cây gì ạ, em thấy nó hay mọc dại,tưởng là cây hoa dại nhưng thấy 1 số người đi hái cây này ?
:-B

phamvuanh3

Thành viên
trời cây này hả. cây này ai mà không biết hả bạn.....chờ mình xíu mình hỏi mọi người dùm cho. chờ xíu nha.

dragon081188

Thành viên Mua Bán
chào chị!đây là cây cỏ sữa,thân bò trên mặt đất;mủ màu trắng như sữa vậy.người ta hay dùng làm thuốc chữa đau bụng,kiết lị.có thể dùng cho người và gia súc.không có khả năng làm bonsai.hì

ngockien

Super Moderator
mọi người ơi cho em hỏi cây này là cây gì ạ, em thấy nó hay mọc dại,tưởng là cây hoa dại nhưng thấy 1 số người đi hái cây này ?
-B

mình đã được gặp chủ topic ngoài đời,một cô gái khá xinh xắn và dễ thương,mới tham gia diễn đàn nhưng rất nhiệt tình.
chúc em sinh hoạt vui vẻ @};-

tranvi

Thành viên
:-B
Cỏ sửa có 2 loại, trong ảnh trên là cây Cỏ sửa lá lớn, còn một loại nữa là Cỏ sửa lá nhỏ. Cả hai loại đều được dân gian dùng làm thuốc chữa bệnh lỵ. Ngoài ra còn dùng để chữa những bệnh khác như trĩ, viêm loét mụn nhọt, mẫn ngứa, ho hen...

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Có phải cỏ sửa lá nhỏ hìn lá có đầ tròn chớ không phải nhọn như loại lá này không? Lâu quá rồi không được thấy chỉ nhớ mài mại

Sói Hoang

Quản lý mới
mình đã được gặp chủ topic ngoài đời,một cô gái khá xinh xắn và dễ thương,mới tham gia diễn đàn nhưng rất nhiệt tình.
chúc em sinh hoạt vui vẻ @};-
;;) Lần sau nhờ gọi em nữa nha anh!
Ghen quá trời....

huynh vu2010

Thành viên
Ở quê mình người ta gọi cây sửa đất, không biết còn tên nào nữa không, trong dân gian có thể làm thuốc trịbeengh, nhưng không biết trị bệnh j, hhahha

lamty77

Thành viên
cây này hình như là cây cỏ mực.vò nát nó ra nước màu xanh đen,người ta dùng nó để rơ lưỡi em bé,trị đẹn miệng.
có gì sai sót mong ACE bỏ qua cho. chúc ACE một ngày vui .\:D/:D:D:D

ngoc_dung

Moderator
vậy thực chất cây này dùng làm gì vậy ạ, em thấy hoang mang quá :-B

Cây này là cây cỏ sữa,còn để làm gì ư.......hồi bé khi Thỏ đẻ tôi thường hái về cho ăn rất nhiều sữa.=))=))=))