cây duối xấu lắm chù VINH oi!hô anh xem ty'.anh mua một chục đó

bigbabol

Moderator
vườn anh Lộc rộng quá, còn cây duối thì................
nói thật lòng luôn nha, anh buồn em chịu.
đây chỉ là cây cảnh, không phải bonsai, bố cục của cây cũng không được đẹp
em chỉ nói về tính nghệ thuật , còn giá cả không quan trọng nha anh
em không biết ngòai đó ra sao?! chứ trong này cây duối khó bán lắm nên anh mua cây kỹ chút
anh mua chơi thì không sao, mua về bán lại thì phải kiếm cây tương đối đẹp ít nhất là đối với mình
nếu không bán được thì có cây hợp ý để chơi, không bận tâm gì hết.
đó là ý của em thôi, nếu không đúng ý anh, anh đừng quan tâm
090902014 Tuấn
em rất thích đọc những câu trả lời của anh, thấy vui vui và mến anh sao đó. mặc dù chưa biết anh là ai.

honglong237

Thành viên tích cực
cháu không thích cây duối của bác đâu, nhưng mấy cây sanh đằng sau nhin thoáng qua thấy chúng đẹp lắm bác ạ

vietanhmpt

Thành viên tích cực
vườn anh Lộc rộng quá, còn cây duối thì................
nói thật lòng luôn nha, anh buồn em chịu.
đây chỉ là cây cảnh, không phải bonsai, bố cục của cây cũng không được đẹp
em chỉ nói về tính nghệ thuật , còn giá cả không quan trọng nha anh
em không biết ngòai đó ra sao?! chứ trong này cây duối khó bán lắm nên anh mua cây kỹ chút
anh mua chơi thì không sao, mua về bán lại thì phải kiếm cây tương đối đẹp ít nhất là đối với mình
nếu không bán được thì có cây hợp ý để chơi, không bận tâm gì hết.
đó là ý của em thôi, nếu không đúng ý anh, anh đừng quan tâm
090902014 Tuấn
em rất thích đọc những câu trả lời của anh, thấy vui vui và mến anh sao đó. mặc dù chưa biết anh là ai.
Bac BBB ơi bây giờ mới là cây cảnh nhưng chú lộc muốn tư vấn để là bonsai mà. Cây để chơi thì giá cả không phải là quan trọng. Cứ phải có cây đắt tiền mới là chơi cây sao. Với duối làm lại từ đâu mất 4 năm là tương đối hoàn chỉnh. Đọc nhưng bài của chú Lộc em thấy chú có su hướng trở thành nhà sưu tập cây hơn là buôn cây. Nên bán được giá hay không quan trọng. Về cây duối này thì cháu có đôi lời với chú Lộc. Mạnh dạn vung Đao hạ nó xuống thành cây phôi. 4 năm nữa thì hihi thành quả mình làm ra sẽ ngọt ngào lắm đấy.

buixuanloc

Thành viên
duối ở quê tôi hiếm lắm các bạn ạ, lếu mà cây này chỉ có một o hai đấy còn về phần giá cả mỗi khi mình đã thích hỏi cần bàn nói đến cây cảnh thì thành phố móng cái những người chơi cây cảnh ai cũng biết,

buixuanloc

Thành viên
nhặt tầng gốccaay tàn về uốn lại
chơi cho loài cỏ dại lên khôn
chơi cho bay bổng tâm hồn
miễn rằng mình thích chẳng khôn bằng người,

bigbabol

Moderator
Bac BBB ơi bây giờ mới là cây cảnh nhưng chú lộc muốn tư vấn để là bonsai mà. Cây để chơi thì giá cả không phải là quan trọng. Cứ phải có cây đắt tiền mới là chơi cây sao. Với duối làm lại từ đâu mất 4 năm là tương đối hoàn chỉnh. Đọc nhưng bài của chú Lộc em thấy chú có su hướng trở thành nhà sưu tập cây hơn là buôn cây. Nên bán được giá hay không quan trọng. Về cây duối này thì cháu có đôi lời với chú Lộc. Mạnh dạn vung Đao hạ nó xuống thành cây phôi. 4 năm nữa thì hihi thành quả mình làm ra sẽ ngọt ngào lắm đấy.
theo bạn cây này nên vung đao chỗ nào? còn tui đâu có nói là chơi cây đắt tiền mới chơi
tui là chuyên gia đi mua cây 50 hay 100 ngàn về chơi đây, cây nguyệt quế nhỏ hôm trước tui mua 80 ngàn đó.
còn cây này em khuyên anh Lộc cứ để vậy mà chơi
nếu anh thích chơi duối, em hứa sẽ kiếm cho anh một gốc tương đối với giá gốc em mua(tin hay không là ở anh), nhưng phí vận chuyển thì anh chịu nha
em nói gì không đúng xin anh cứ góp ý thẳng thắng, em cũng thích đọc thơ của anh đó nha
em Tuấn:D

luuvienngoai

Thành viên Mua Bán
em nghĩ anh Lộc " tuổi xuân đã qua rồi ... " hi.jh.ij. nhưng vui tính. chắc sẽ thích nghe những lời thẳng và thật lòng kiểu của Tuấn ( bigbabol ) chứ không giận đâu phải k anh ? theo em như vầy, cây thì anh đã mua rồi vậy theo ý em thì ( ý em thôi nghe ) làm theo những gì có sẳn trên cây này vậy. 3 cái vòng màu đỏ là 3 chi đó anh làm lại cho đẹp, 2 chi màu đỏ nó hơi lệch ra sau, em vẽ k được đẹp k biết anh có nhìn được k nữa ? hi.jhi.j em cũng thích đọc những lời bình vui..vui của anh ( như bồng lai tiên cảnh gì..gì anh bình cây của em đó ) . http://upload.caycanhvietnam.com/files/bv3q30zswwm8x5zivdoy.jpg

buixuanloc

Thành viên
cám ơn tuấn ,nói thật lòng trong tương lai cây này chú sẽ làm tuyệt đẹp
khó kiếm lắm tuấn ơi ,

buixuanloc

Thành viên
tôi xuân lộc, sân nhà xanh lộc,
xanh vẫn trồi non ,lộc vẫn đơm hoa
còn tôi ,xuân lộc chiều tà
dáng huyền cũng rống dáng ta cỏi lòng
lưa thưa tóc trắng lưng còng
tối về vợ đấm bảo rằng rất thương
cuộc đời còn mãi văn trương
thế văn nhân tạo đoạn đường chưa xong,

lnvinh

Super Moderator
Cây của anh có thể cắt bonsai được nhưng phải hạ thấp xuống và tay chi phải uốn lại cho dốc xuống sẽ đẹp đó anh:

Văn

Thành viên tích cực
duối ở quê tôi hiếm lắm các bạn ạ, lếu mà cây này chỉ có một o hai đấy còn về phần giá cả mỗi khi mình đã thích hỏi cần bàn nói đến cây cảnh thì thành phố móng cái những người chơi cây cảnh ai cũng biết,
Chào bác.
Những lời bác nói trên quả rất khâm phục bác là người chịu chơi và chịu chi.Đúng gu dân chơi.
Nhưng ngẫm kĩ thì có lẽ đây cũng là một hạn chế.
Tôi nói như vậy là để mọi người hiểu rằng,tùy theo từng vùng iền mà giá cả cây có thể khác rất xa nhau.Như ý kiến của bác BBB,có thể ở Móng cái cây duối thuộc hàng hiếm nhưng ở vùng khác,thì rất nhiều.
Từ suy nghĩ đó,tôi cho rằng,tại sao chúng ta không tận dụng lợi thế của Internet để kéo gần hơn khoảng cách địa lí,cái cần thiết và quan trọng ở đây là phải thật lòng với nhau,xem cây qua ảnh,thỏa thuận,trao đổi thì hay biết mấy.
Trong giới hạn của diễn đàn nầy,chúng ta hoàn toàn có thể thành lập một SIÊU THỊ CÂY CẢNH và người mua,người bán cũng dễ tìm gặp nhau hơn,như thế vừa kinh tế,vừa hiệu quả.Các bác nghĩ thế nào.
Riêng cây duối của bác thì chỗ tôi có có nhiều ngoài tự nhiên,như ý kiến của bạn nào đó là cắt lấy phôi làm lại,vậy thì giá 10tr là hơi quá.
Bác BBB không phân tích kĩ chắc vì ngại chứ thật ra cây nầy không có gì đặc sắc,thượng bành hạ túm bác ạ.
Đôi lời thật lòng,nếu không thuận tai xin vui lòng bỏ qua.
Trân trọng.

vunguyen

Thành viên tích cực
theo tôi thì cây này có thể khắc phục được.nhưng giá thì quá đắt,thôi thì thích cứ chơi đi