Cây duối sau khi tham gia diễn đàn

Doan_Hoa_2010

Thành viên
Sau khi tham gia diễn đàn được các anh em tư vấn hôm nay đưa em nó lên các anh em coi có khá hơn không hen, nhận xét nhiệt tình để mình còn biết chỉnh sữa em nó nữa nhà. không phải nghệ nhân, thông cảm nhé.
trước khia tham gia

cận cảnh

toàn cảnh

sau khi được tư vấn

mặt hậu

sau 2 tuần

trước.

sau:

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Nhìn tán tròn thế này đẹp hơn cũ. Để mỏng hơn chút sẽ khoe được thân.Chúc mừng Anh.

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
em thấy bác nên tỉa tán mỏng hơn tí nữa, kích thước của các tán cần hợp lý với kích thước và tổng thể của cây. dưới phải lớn hơn trên và không nên để tán quá to tán thì hơi nhỏ. 1 số tán của bác bị vênh cần chỉnh lại, nên theo phương song song với mặt đất. vài ý nhỏ của em.

phovanghoe

Thành viên tích cực
đẹp nhưng giá trị sẽ ko cao a ạ. phải nói là đẹp.đành chơi cây cổ vậy a ạ

Doan_Hoa_2010

Thành viên
Cây đẹp hơn rồi đó, để tán mỏng nữa đẹp hơn nhưng e hơi thưa tán.
vâng, cám ơn anh để mình nghiên cứu lại
==================================
Nhìn tán tròn thế này đẹp hơn cũ. Để mỏng hơn chút sẽ khoe được thân.Chúc mừng Anh.
mình tính cắt mỏng hơn nữa nhưng thấy thưa quá nên thôi, để em nó sung lên chúc nữa mình cắt tiếp. cám ơn bạn đã ghé thăm.
em thấy bác nên tỉa tán mỏng hơn tí nữa, kích thước của các tán cần hợp lý với kích thước và tổng thể của cây. dưới phải lớn hơn trên và không nên để tán quá to tán thì hơi nhỏ. 1 số tán của bác bị vênh cần chỉnh lại, nên theo phương song song với mặt đất. vài ý nhỏ của em.
cám ơn những lời nhận xét chân thành của anh. em sẽ nghiên cứu tiếp.
đẹp nhưng giá trị sẽ ko cao a ạ. phải nói là đẹp.đành chơi cây cổ vậy a ạ
đẹp thì mình thấy vui rồi, còn giá trị em nó cao hây thấp mình không quan tâm lắm, chỉ cần em nó được các anh đóng góp ngày càng hoàn thiện là em vui rôi. cám ơn anh đã ghé thăm.

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em thấy để kiểu cổ vân hay hơn vì phần thân trên( khu vực bị che) cũng không có gì đặc sắc nên cũng không cần phải sửa mỏng như mấy ý kiến khác

Doan_Hoa_2010

Thành viên
em thấy để kiểu cổ vân hay hơn vì phần thân trên( khu vực bị che) cũng không có gì đặc sắc nên cũng không cần phải sửa mỏng như mấy ý kiến khác
vâng, cám ơn anh. có lẽ em sẽ làm theo ý của anh
Bạn nghiên cứu lối làm tán tản vân xem sao
mình cũng không biết làm sao nữa, sửa hoài mà vẫn thấy thế nào đó.

Cổ quá già quá môi cái tương lai e nó sẽ hy sinh. Thân ruối quá mềm để có thể chung sống với lũa... gỗ mục

Doan_Hoa_2010

Thành viên
Cổ quá già quá môi cái tương lai e nó sẽ hy sinh. Thân ruối quá mềm để có thể chung sống với lũa... gỗ mục
cây nầy được cái là nó còn võ thôi cũng sống chứ không còn gổ cũng không sao bạn a. cây này mình chơi 7 năm rồi và thân nó rỗng như vậy thì mấy chục năm rồi bạn.
đứa bé xinh quá anh ơi :D
trời khoe cây mà. nhưng nhận xét vậy cũng vui quá trời

Doan_Hoa_2010

Thành viên
các anh em trên diễn đàn có thể vẽ giúp mình cấy duối thứ 2 được không, cắt rồi nhưng không biết chới lại như thế nào. cám ơn anh em trước nhà. Nếu được anh LnVinh tham gia và cho ý kiến cả 2 cây thì hây biết mấy.

Doan_Hoa_2010

Thành viên
gửi các anh thêm cây phôi nầy nhờ anh em cho nó một hướng đi, cám ơn anh em trước nhe

hai mặt của em nó đây

vanxeng

Thành viên tích cực
Cây của bác đã hoàn thiện rồi nên là đừng sửa gì quá nhiều mà hỏng cây. Để thế cũng hay, sửa tàn sao cho tự nhiên nhìn sẽ hấp dẫn hơn, cây số 2 bác cắt cụt hết đi thực sự là lãng phí quá!

Doan_Hoa_2010

Thành viên
Cây của bác đã hoàn thiện rồi nên là đừng sửa gì quá nhiều mà hỏng cây. Để thế cũng hay, sửa tàn sao cho tự nhiên nhìn sẽ hấp dẫn hơn, cây số 2 bác cắt cụt hết đi thực sự là lãng phí quá!
vâng, cám ơn anh. lúc cắt không nghỉ giờ nghỉ lại thấy cũng tiết, lở rồi biết làm sao được, anh có thể vẽ định hướng cho em nó giúp em được không vây, một lần nữa cám ơn anh
bác mạnh tay thật cây số 2 vậy mà bác làm 1 phát thành phôi luôn
cũng khổ thật, thấy anh em diễn đàn tư vấy là rã ra chơi bonsai thấy hây hây nên làm 1 phát giờ em nó mới ra thế nầy đấy, nghỉ lại thấy cũng tiết ghê, bỏ bao nhiêu năm mình chăm sóc em nó.