Cây chết nhưng chưa hết

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Mình thì chăm cây ná thở ,ko có điều kiện chơi loại san hô sống !.
+ Bể cũng tương tự như hồ cá dỉa
+ Nước mặn
+ San hô SỐNG đủ màu sắc ,ấn tượng nhất là NGỌ NGUẠY -LẮC LƯ
+ Vài chủng cá biển nhỏ ,đủ màu sắc ,tung tăng.
Nói vậy thôi ,đừng suy nghỉ lung tung => vợ la !

trinhvanphung

Thành viên tích cực
ôi...cũng một thời đam mê... a chơi môn này nên tìm hiểu kỹ cách chăm sóc... lượng phân và CO2 phải ổn định thì cây và cá mới khỏe được. sau này e ko có thời gian để chăm sóc nữa nên cây và cá tèo hết luôn...hic...chỉ còn gỗ lũa linh sam là còn lại trong hồ thôi. chúc a vui với đam mê của mình.

duyennghe

Thành viên
Đẹp lắm Anh ơi, hồi trước em cũng thích nuôi cá lắm mà lên SG rồi không còn điều kiện nuôi nữa, nhìn hồ em lại nỗi cơn mê nữa rồi.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Mình thì chăm cây ná thở ,ko có điều kiện chơi loại san hô sống !.
+ Bể cũng tương tự như hồ cá dỉa
+ Nước mặn
+ San hô SỐNG đủ màu sắc ,ấn tượng nhất là NGỌ NGUẠY -LẮC LƯ
+ Vài chủng cá biển nhỏ ,đủ màu sắc ,tung tăng.
Nói vậy thôi ,đừng suy nghỉ lung tung => vợ la !
Cái này đúng là khó...coi chừng vợ la=P~. Cám ơn anh chia sẻ

ôi...cũng một thời đam mê... a chơi môn này nên tìm hiểu kỹ cách chăm sóc... lượng phân và CO2 phải ổn định thì cây và cá mới khỏe được. sau này e ko có thời gian để chăm sóc nữa nên cây và cá tèo hết luôn...hic...chỉ còn gỗ lũa linh sam là còn lại trong hồ thôi. chúc a vui với đam mê của mình.
Vâng cám ơn bạn chia sẻ thêm, hiện tại ánh sáng, co2, nguồn nước và lọc đang kiểm soát ổn định

Đẹp lắm Anh ơi, hồi trước em cũng thích nuôi cá lắm mà lên SG rồi không còn điều kiện nuôi nữa, nhìn hồ em lại nỗi cơn mê nữa rồi.
Chơi cái hồ nho nhỏ trước cho đả ngứa đi em

Dst1079

Thành viên tích cực
Em đã thưởng thức món này như anh ( Thủy sinh + cá dĩa nuôi chung) được 3 năm. Hiện cái hồ để trống.
Đẹp thì khỏi phải bàn rồi, hút hồn đấy nhưng duy trì nó đòi hỏi sự kiên nhẩn cao độ. Hãy "vượt qua chính mình" xem sao nha.
Kiểm soát rong rêu cỏ nước, thức ăn cho cá dĩa là thử thách lớn đấy!
Chúc anh duy trì được hơn 3 năm hihi
Xây hồ ngoài sân vườn chắc ít tốn công hơn anh nhỉ? Em thấy anh Quý Tài đợt này chơi gỗ nhiều quá đi...he
==================================
Em cũng đang nghiên cứu làm cái hồ nhỏ để chơi cá đây

==================================