Cây chết nhưng chưa hết

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Chúc cả nhà chủ nhật vui khoẻ

Hôm nay mình chia sẻ 1 thú chơi svc (hồ thuỷ sinh và cá cảnh).
Chơi cây khi chết vẫn chưa hết mình đả dùng cây vạn niên tùng và cây kim quýt đả chết làm phụ kiện cho hồ cá thủy sinh với ý tưởng 1 góc của lòng đại dương. Quá trình thực hiện

Chuẩn bị phối ghép đá-lũa-sỏi nền vào hồ 1,5m

Cột rêu vào lũa, cho nước vào hồ và trồng cây cỏ thuỷ sinh

Sau 1 tuần thả cá
==================================

Sẻ bổ sung 1 số ảnh cận cảnh nhờ ae góp ý hoàn thiện. Cám ơn ae ghé xem

........,,,,,,,,,,,

Quí Tài

Quản Lý Viên
Em đã thưởng thức món này như anh ( Thủy sinh + cá dĩa nuôi chung) được 3 năm. Hiện cái hồ để trống.
Đẹp thì khỏi phải bàn rồi, hút hồn đấy nhưng duy trì nó đòi hỏi sự kiên nhẩn cao độ. Hãy "vượt qua chính mình" xem sao nha.
Kiểm soát rong rêu cỏ nước, thức ăn cho cá dĩa là thử thách lớn đấy!
Chúc anh duy trì được hơn 3 năm hihi

LinhChi4

Thành viên tích cực
Những con cá nhìn yêu lắm,và đại dương nữa , cuộc sống này thật đẹp biết bao .....

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Tiên ông

Tiên bà

Thêm 1 ảnh bà tiên

1 viên thạch anh đen đặc sắc với những sợi citrin nhìn thấu từ bên trong như viên ngọc đen dưới lòng đại dương

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trời nắng tốt ra vườn xem cây, trời mưa gió và ban đêm ngồi trong nhà ngắm cá, bs sướng thiệt.

GioNui

Moderator
Ôi, Mèn ơi!

Chơi 1 thứ đã phiền. BS thứ gì cũng chơi... giỏi thiệt!

Nói thiệt chứ Gió núi bây giờ mà nuôi hồ cá 7 màu còn chăm hổng nổi nữa là
mấy con cá dĩa mắc tiền như trên.

Em đã thưởng thức món này như anh ( Thủy sinh + cá dĩa nuôi chung) được 3 năm. Hiện cái hồ để trống.
Đẹp thì khỏi phải bàn rồi, hút hồn đấy nhưng duy trì nó đòi hỏi sự kiên nhẩn cao độ. Hãy "vượt qua chính mình" xem sao nha.

Proartree

Thành viên tích cực
Hồ thủy sinh mà thả vậy hơi nhiều cá. Nuôi cá đĩa cũng kung fu đó, thành fần nước fải chuẩn, k dễ đi lắm. E cũg đã từg chơi qua loại này r. :))

galuquoc

Thành viên
Sau 12 tháng a nhớ chụp hình chia sẽ nhé, chúc a vui vẻ. Cũng đam mê một thời nhưng ko chăm nổi

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Chúc anh duy trì được hơn 3 năm hihi
Cám ơn Quí Tài chia sẻ kinh nghiệm. Chuẩn không cần chỉnh, anh cũng đả từ 6 hồ cá giờ còn có 2 thôi:))

Những con cá nhìn yêu lắm,và đại dương nữa , cuộc sống này thật đẹp biết bao .....
chính vậy nên dù chăm có cực nhưng vui và cũng có những giây phút thư giãn ngắm lòng đại dương thu nhỏ, cá lội... Cùng điệu nhạc du dương Thì mọi mệt nhọc như tan biến đi. Cám ơn sự cảm nhận của LinhChi

Trời nắng tốt ra vườn xem cây, trời mưa gió và ban đêm ngồi trong nhà ngắm cá, bs sướng thiệt.
Quá chính xác đó chú Xuân. sau 1 ngày làm mệt nhọc, tối về hay những lúc mưa dầm không lên vườn được thì thả hồn nghe nhạc du dương và ngắm lòng đại dương thu nhỏ thì tuyệt chú ạ

Bác sĩ có cái Hồ đã quá.
cám ơn moc_arch Hồ Jebo này Mình mua cũng 8 năm nay rồi từ lúc chơi cá Rồng và La hán.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Ôi, Mèn ơi!

Chơi 1 thứ đã phiền. BS thứ gì cũng chơi... giỏi thiệt!

Nói thiệt chứ Gió núi bây giờ mà nuôi hồ cá 7 màu còn chăm hổng nổi nữa là
mấy con cá dĩa mắc tiền như trên.
"Yêu là khổ, không yêu là lỗ, thà chịu khổ còn hơn chịu lỗ". Yêu nhiều thứ cũng khổ nhưng mà sướng phải không GioNui?
đẹp quá....................
Cám ơn SaoBang1 ghé xem

Hồ thủy sinh mà thả vậy hơi nhiều cá. Nuôi cá đĩa cũng kung fu đó, thành fần nước fải chuẩn, k dễ đi lắm. E cũg đã từg chơi qua loại này r. :))
Cám ơn Proartree đả chia sẻ~O)

Sau 12 tháng a nhớ chụp hình chia sẽ nhé, chúc a vui vẻ. Cũng đam mê một thời nhưng ko chăm nổi
Hi... Cám ơn galuquoc nhắc khéo dùm~O)

Cá- Cây- Chim-Cờ-Chai bác còn thiếu món nào chưa bác sĩ
Còn món Đá cũng chơi luôn rồi Đàn chủ ui, tại ham hố quáX_X

phamthanhkt

Thành viên
Anh Hồng chơi bể to vậy thì nên dùng bể kính gắn dấu keo đẹp hơn, bể đúc này kính độ trong không tốt lắm và nhiều góc thì do mặt kính cong nhìn bên trong không được trung thực đâu anh !

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
San hô sống chơi chưa ông Bs ?
Dạ chưa anh. Không biết có dễ chơi không. Xin anh chia sẻ thêm ạ. Cám ơn anh trước~O)

Anh Hồng chơi bể to vậy thì nên dùng bể kính gắn dấu keo đẹp hơn, bể đúc này kính độ trong không tốt lắm và nhiều góc thì do mặt kính cong nhìn bên trong không được trung thực đâu anh !
Bế JeBo đúc này mình chơi cá rồng 8 năm rồi, giờ chuyển thể thuỷ sinh thấy cũng ok . Cám ơn bạn cùng chia sẻ nhé~O)