cây chưa biết tên

vanquangqt

Thành viên
hôm trước em đến nhà người anh chơi thấy cây này lá xanh chi dăm nhiều nên xin anh 1 cây hỏi anh cây gì anh nói thấy đẹp nhổ về trồng chứ không biết cây gì . nhân đây xin hỏi các bác nó là cây gì vậy , nó có hoa không , và hoa màu gì

nhờ các anh chỉ giúp

p/s do em dùng máy iphone chớp nên hình không được rỏ lắm

vanquangqt

Thành viên
đây là cây trà phúc kiến
giống này chơi hay đó bạn :d
lá nó có răng cưa y như gai vậy vứng phải nó tay cảm giác đau, thế cây này có hoa không anh , hoa màu gì và nở vào mùa nào trong năm vậy

quynhbvqn

Thành viên
Ở quê mình gọi là cây chè tàu, trồng làm hàng rào cắt gọn rất đẹp chứ ko chơi bonsai. Cây có hoa nhưng ko đẹp.
Mình nghĩ vậy, ko bít đúng ko.

vanquangqt

Thành viên
Ở quê mình gọi là cây chè tàu, trồng làm hàng rào cắt gọn rất đẹp chứ ko chơi bonsai. Cây có hoa nhưng ko đẹp.
Mình nghĩ vậy, ko bít đúng ko.
do hình chụp hơi mờ chắc bạn khó phân biệt cây , mình củng biết chè tàu có 2 loại 1 loại làm cảnh ở nhửng con lươn trên đường quốc lộ .loại thứ 2 trồng làm hàng rào ở các nhà dân

Nhacaimon

Thành viên
Cây này ở Cái mơn gọi là cây Bùm sụm , cây này chuyên dùng làm kiểng thú , có hoa nhỏ dễ thương ... Nếu gốc to to làm Bonsai cũng rất đẹp

vanquangqt

Thành viên
thế là đả có tên và có thể làm bonsai nên trồng không bỏ nửa

p/s sao nhièu tên thế nhỉ hay là tùy từng miền hả các bác

bigbabol

Moderator
bùm sụm ô rô, bông trắng phớt hồng, nở bông rộ rất đẹp, cây thân bụi rất chậm lớn, có thể sử dụng làm nguồn nguyên liệu tạo dáng bonsai

bonsaichono

Thành viên
Cây này là cây Trân Châu nha bạn nhưng mà cây này là Trân Châu lá không phải Cây Trân Châu trái đâu nha

vanquangqt

Thành viên
bùm sụm ô rô, bông trắng phớt hồng, nở bông rộ rất đẹp, cây thân bụi rất chậm lớn, có thể sử dụng làm nguồn nguyên liệu tạo dáng bonsai
mod cho em hỏi thêm với cây trổ bông vào tháng nào trong năm vậy. có thể nhân giống bằng cách gì

bigbabol

Moderator
Anh cho em hỏi thêm với cây trổ bông vào tháng nào trong năm vậy. có thể nhân giống bằng cách gì
nhân giống bằng cách chiết cành hoặc cây con xuất phát từ rễ, cây ra hoa ở đọt do đó chúng sẽ trổ hoa vào cuối pha sinh trưởng, hiểu nôm na là cây sẽ ra hoa thường xuyên khi cây đọt mới

tieuboi

Thành viên
Ẹc có 1 cây mà nhiều tên vậy ta, theo em cây này người ta hay uốn hươu, đại bàng=> cây trà phúc kiến

huong84

Thành viên tích cực
cây này mình thấy ở hn người ta thường uốn hình các con thú như hươu chẳng hạn, có hoa màu trắng thì phải, ko phải là bùm sụm hay sao í :|

vanquangqt

Thành viên
nhân giống bằng cách chiết cành hoặc cây con xuất phát từ rễ, cây ra hoa ở đọt do đó chúng sẽ trổ hoa vào cuối pha sinh trưởng, hiểu nôm na là cây sẽ ra hoa thường xuyên khi cây đọt mới
cảm ơn anh . nhìn kỷ em thấy trên thân cây có rể mọc ra chắc là dâm cành củng được