Cây chùm ngây!

huanpv

Thành viên
Các Bác cho em hỏi: Có Bác nào quanh khu vực Vũng Tàu bán cây Chùm Ngây không ạ? Em mua mấy cây cho bà Chị làm rau ăn, thỉnh thoảng em ăn ké... Mong các Bác giúp em!

huanpv

Thành viên
Mình có trồng 2 cây nhưng chưa có trái, mình ở Cần Thơ
Thanks Bác ghé chơi!
Bà Chị em có cái vườn để trống, nhờ em xem có cây rau quả nào trồng. Bác có cây Giống không ạ, chia sẻ em mấy cây???

dungvan

Moderator
Bạn cứ lên Google rồi gõ tag: "Bán cây Chùm ngây" là có ngay.
Ở TP HCM có Công ty chuyên cung cấp đó bạn.

mrhungdhv

Thành viên mới
Tìm mua hạt rồi về tự gieo đi bác ạ
Loại này trồng nhanh lắm. Nuôi cây con tầm 1 năm to cỡ cổ chân rồi. Hoặc xem nhà ai có cây lớn xin vài cành bánh tẻ về giâm cũng đc

culan

Thành viên mới
Tôi vừa rồi cũng trồng vài chục cây, thấy bảo thành phần dinh dưỡng cao và ăn ngon lắm. Cây rất mau lớn, thành phần dinh dưỡng thì không biết nhưng ăn thì không ngon đâu. Các bác nào muốn trồng thì hãy mua về ăn thử trước đã rồi hãy quyết định kẻo như tôi mất mấy trăm k mua giống, công chăm sóc giờ lại chặt đi

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
Tôi vừa rồi cũng trồng vài chục cây, thấy bảo thành phần dinh dưỡng cao và ăn ngon lắm. Cây rất mau lớn, thành phần dinh dưỡng thì không biết nhưng ăn thì không ngon đâu. Các bác nào muốn trồng thì hãy mua về ăn thử trước đã rồi hãy quyết định kẻo như tôi mất mấy trăm k mua giống, công chăm sóc giờ lại chặt đi
có thể bác nói đúng! nhưng các loại rau và thịt cá ,bây giờ thật sự là rất sợ( mua ở ngoài chợvới thôn quê, tp. trong siêu thị cũng cũng vậy). có thể nó ăn ko ngon, nhưng quan trọng là "rau sạch" khi mà trực tiếp trong vườn mình!
chỗem người ta đang gieo và bán đại trà ?cũng tính mua vài cây để lấy rau ăn!