Cây của thanhte0000

thanhte0000

Thành viên
Em mới mua một cấy lá phong nho nhỏ xinh post lên cho mọi người xem. Cây đang bắt đầu ra lá non.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Xin chân thành góp ý, cây Tùng thác đổ bạn nên sửa phần đọt lại hoặc kéo bớt 1 chi xuống (theo hình 2 tôI thấy 2 chi ngang nhau hoặc cát bỏ bớt 1 chi) thì cây sẽ đẹp hơn, cây thông có nhiều nhánh ngang nhau quá.
Bạn ngụ ở đâu? Nếu ở Saigon thì tôi e không trồng thông năm lá được đâu, sau 1 thời gian cây sẽ èo uột và ra đi từ từ, vì loại Ngũ kim tùng chỉ sống ở xứ lạnh thôi nếu bạn ở Saigon tôi khuyên bạn nên chơi loại thông đen 2 lá thích hợp hơn.
Vài hàng mạo muội

thanhte0000

Thành viên
Dạ em ở Bắc Ninh giáp Hà Nội ạ. Em muốn mang nó về Việt Nam trồng liệu có sống được không anh nhỉ? Em thích dòng cây này lắm vì bộ lá của nó lúc nào cũng xanh mướt thậ là đẹp. Cây tùng thách đổ em sẽ xem phần ngọn và tỉa lại. Cây này thời điểm này đang ra rất nhiều mầm mới. Cảm ơn lời khuyên của anh nhé!

thanhte0000

Thành viên
IMG_3 ok by thanhte0000, Flickr에서
==================================
IMG_7 by thanhte0000, Flickr에서
IMG_6 by thanhte0000, Flickr에서
IMG_5 by thanhte0000, Flickr에서
IMG_4ok by thanhte0000, Flickr에서
IMG_2 by thanhte0000, Flickr에서
IMG_9202 ok by thanhte0000, Flickr에서
Lâu rồi không có cây gửi lên diễn đàn. update mấy cây lên các bác ném đá nhiệt tình để em rút kinh nghiệm nhé!!

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Hi, thành viên lão làng của diễn đàn đây, 4 năm rồi mới up cây trở lại. chúc vui bạn nhé

thanhte0000

Thành viên
Cây thông trắng về Việt nam không hợp khí hậu với cả lúc sửa nhà không để ý làm cây bị chết anh Tuấn ah
Cảm ơn mọi người đã động viên em sẽ hoc tập và sẽ tạo dựng một vườn bonsai cho mìng và sẽ chia sẻ cho mọi người xem.