Cây của duonguyen, nhờ các bác chỉ giáo!

duonguyen

Thành viên
Vẫn là cây cũ của e trong thớt trước. Tuy nhiên, hôm nay em mạn phép post lại hỏi các bác xem cây nhà em tuơng lai liệu có làm như cây này được ko?

Cây nhà em:

Uploaded with ImageShack.us

Cây định làm:
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Em biết cây của em "tuổi tôm" (về rất nhiều khía cạnh) để so sánh với tác phẩm trên, song cũng hi vọng nếu tác phẩm đó là "nàng Thúy Kiều" thì cây của liệu có được là "em Thúy Vân" ko? 8->8->
Mong các bác chỉ giáo. EM cám ơn!

Văn

Thành viên tích cực
Không gì là không thể,quan trọng là thời gian và khối óc

Văn

Thành viên tích cực
Vâng, em cám ơn a Văn đã ghé thăm. Nhưng ý của e là hướng làm của e liệu có được ko?[-O<[-O<[-O<
Quan điểm cá nhân của anh là không nên copy bất kỳ một sản phẩm nào,chỉ dưạ theo đó mà chế tác theo ý mình là tốt nhấtl.
Hình ảnh em chụp không rõ lắm nên cũng khó nói

duonguyen

Thành viên
Quan điểm cá nhân của anh là không nên copy bất kỳ một sản phẩm nào,chỉ dưạ theo đó mà chế tác theo ý mình là tốt nhấtl.
Hình ảnh em chụp không rõ lắm nên cũng khó nói
Vâng, chắc chắn là em không copy/paste rồi, hi vọng qua thời gian và trí óc cho e nó, e sẽ có tác phẩm đủ đẹp để chơi!
E nghĩ kích thước cây của e cũng tương đối lớn, Tết về e sẽ chụp lại rồi xin a giấy phép mở "vườn của em" nhé (ko phải vườn của ông bác hay ông chú nào cả) [-X[-X[-X

phovanghoe

Thành viên tích cực
Em giống quan điểm bác Văn. mình chỉ tham khảo cây cối hướng của họ từ cốt ntnào thôi chứ ko nên coppy, 1 tác phẩm từa tựa dù có đẹp đến mấy thì vẫn kbg đc ng xem coi trọng = cây chủ anh ạ! cốt của a cũng đc,thiếu j hướng làm đâu.
Chúc bác có tác phẩm mới đẹp để ae ngắm ngiá nha

duonguyen

Thành viên
Em giống quan điểm bác Văn. mình chỉ tham khảo cây cối hướng của họ từ cốt ntnào thôi chứ ko nên coppy, 1 tác phẩm từa tựa dù có đẹp đến mấy thì vẫn kbg đc ng xem coi trọng = cây chủ anh ạ! cốt của a cũng đc,thiếu j hướng làm đâu.
Chúc bác có tác phẩm mới đẹp để ae ngắm ngiá nha
Vâng, cám ơn lời khuyên của bác nhiều nha! Qua đây e cũng rút ra cho mình kinh nghiệm làm cây!

truongdx_gt

Thành viên mới
Trông 2 cây thì giống nhau, nhưng nhìn kỹ có thì thấy tỷ lệ thì chênh nhau nhiều quá.
Em e là cây của bác đặt bên cạnh "Cây định làm" chắc quá cũng chỉ bằng 1/4 , vậy nên làm theo được cũng là siêu tưởng (vì còn liên quan tới tay cành , bộ rễ và kích thước lá).
Bác nên đặt bên cạnh cái lon bia hay hòn gạch bên cạnh cây của bác thì ae trên diễn đàn cũng dễ hình dung và góp ý hơn.
Có đôi điều chia sẻ, bác bỏ quá cho!

vuvanduc

Quản lý mới
Họ là họ còn ta là ta! mình đồng ý quan điểm của anh Văn!không nên sao chép y như bản gốc! chúc bạn sẽ có một tác phẩm đẹp

Kihieulam

Thành viên tích cực
Tham khảo chỉ là tham khảo thôi, còn tùy vào tính cách của người làm cây sau này cây sẽ có tương lai như nào phụ thuộc nhiều vào bạn là chính. Ngay cả cùng một người cũng có nhiều phong cách làm cây, cây của bạn nếu làm xong sau này cũng rất hay, chúc bạn thành công nhé,

Blackrose86

Thành viên tích cực
Phôi hàng công nghiệp loại này 30 năm nữa thì thành cây đẹp
đúng là ước mơ xa vời^:)^
Người như bạn thật là tệ,bạn vừa đăng ký nick mới thì tìm tất cả bài viết của mình từ mấy tháng trước đến giờ để xoi mói,trả lời 7 thì 4 trong các topc của mình,2trong topic của duongnguyen,1của NATuấn. Tất cả đều với giọng điệu cay cú xúc xỉa.
Mình nghĩ bạn nên cẩn thận hơn với ngôn từ của mình,dù bạn có sử dụng hàng trăm nick cũng ko che dấu được con người bạn,trc sau gì cũng lại bị banned thôi.
Đôi dòng với bạn.
Nhờ các mod và anh em để ý tv này giúp nhé:)