cây cúc mốc!

lecongkha441

Thành viên tích cực
tình hình là em mới mua được 2 cây cúc mốc già và đem về cắt bớt bàu đất và trồng xuống hiện nay là được 2 hôm em đã phun kich thich ra rễ vậy các bác cho em hỏi làm thế nào cho cây mau ra rễ cám và chăm sóc ở chế độ như thế nào là tốt nhất ạ?

sieuli

Thành viên tích cực
tình hình là em mới mua được 2 cây cúc mốc già và đem về cắt bớt bàu đất và trồng xuống hiện nay là được 2 hôm em đã phun kich thich ra rễ vậy các bác cho em hỏi làm thế nào cho cây mau ra rễ cám và chăm sóc ở chế độ như thế nào là tốt nhất ạ?
cây mới trồng lại nên đem vào nơi râm mát thoáng gió, cắt tỉa bớt chi và là không cần thiết . nhớ bôi keo liền sẹo !
tiếp theo tưới một lần thật đẫm nước, lấy bao bóng trùm toàn cây xuống sát đất !. đợi chừng 1 tuần cây ra chồi non tháo ni lông đem ra ngoài cho thích nghi dần ....
mọi người đồng ý không ạ ?:D

ditimmatkhau

Quản lý mới
cây mới trồng lại nên đem vào nơi râm mát thoáng gió, cắt tỉa bớt chi và là không cần thiết . nhớ bôi keo liền sẹo !
tiếp theo tưới một lần thật đẫm nước, lấy bao bóng trùm toàn cây xuống sát đất !. đợi chừng 1 tuần cây ra chồi non tháo ni lông đem ra ngoài cho thích nghi dần ....
mọi người đồng ý không ạ ?:D
Em ủng hộ ý kiến của bác, nhưng theo e ko nhất thiết phải trùm bao nilong, chỉ cần cho vào chỗ râm mát thôi
Cây cúc mốc sống rất khỏe, khi nào chắc chắn sống, bác cho e nó ra nắng tha hồ!:D

lecongkha441

Thành viên tích cực
hihi cảm ơn các bác nha có bác nào co hinh ảnh hoa của cây cúc mốc không cho em xem với ak

vuvanduc

Quản lý mới
Hình số 3 chính là cúc mốc đó bạn. loài này sống rất khỏe, khi hoa già rụng xuống thì mọc rất nhiều cây con,cây lớn đến đâu thân già đến đó.Cúc mốc là bon sai rất đẹp.