cây bồ đề cần anh Vinh và a e giúp đỡ!

tiennavi

Thành viên
Em post cả cây và lá lên nhờ anh Vinh và a e trong DĐ xem đúng là cây bồ đề không dùm em! nếu không phải đề, lâm vồ thì có làm cảnh được không, em cảm ơn nhiều!
tiện thể anh Vinh có thể vẽ giúp em, để vài bửa nữa về quê em đánh nó luôn! Cảm ơn anh nhiều trước!

lnvinh

Super Moderator
Nhìn thân và ráng căng mắt ra nhìn lá thì có lẽ đúng đó em, còn chưa biết chính xác lá có đúng không nữa nhen.

tiennavi

Thành viên
cảm ơn anh nhiều! tiện thể anh dành ít thời gian vẽ giúp dùm em luôn đi! vài bữa nữa về quê em chụp lại hình lá và thân anh xem hộ luôn, xem chính xác không! thanks anh.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Cây này không phải cây bồ đề, đây là cây da, đáng giá vì : em nhìn cái lá vàng rớt dưới gốc.
_ Nhìn da và lá, nếu lá mà có đuôi dài ra thì là bồ đề, còn không có đuôi thì là da.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
Minh nghi day chac chan ko phai da, nhung chac cung ko phai la de dau ban a
_ Hiểu gì chết liền.
_ Đây 95% là cây da, vì lá vàng đều hết, và lá mỏng, không có đuôi.
_ Lá bồ đề, khi rụng lá vàng lốm đốm, nhưng gân lá sẽ còn xanh, lá dầy, nhưng phải có đốm đốm.

lequang1983

Thành viên
cây này theo mình chắc là lâm vồ rồi vì đuôi lá nhọn nhưng không dài. còn bồ đề đuôi lá nhọn nhưng dài ra.[ lá rụng dưới đất ]
chỉ biết có vậy thôi có gì thiếu sót anh em vào bổ sung nha....

dungvan

Moderator
Tôi cũng nghĩ đây không phải cây bồ đề, cây bồ đề lá mỏng hình tam giác, đuôi lá nhọn và hơi dài, nhưng cho dù là cây gì thì bộ rễ cũng rất đẹp.

trongnd88

Thành viên
anh chụp thế này thì khó nhận biết cây loại nào thật nhưng mà em thấy bộ đế đẹp đấy, cây này chắc cũng to lắm !