Cây Đa của nhà em up lên cho các bác thưởng lãm!

sieuquayhg

Thành viên
Cây đa đá của em rước về từ tận đỉnh núi các bác ạh. Cây này có tuổi khoảng 30. Em còn một số cây nữa nhưng ra mắt các bác em này trước đã. Mong các bác góp ý nhé.

sieuquayhg

Thành viên
Hix, các bác ơi. Các bác cho nhận xét về em nó hộ em với. Bùn nhỉ, chưa thấy bác nào chặt chém em nó cả ????????

natureini

Thành viên
Bộ rễ và gốc cây này đẹp. Thế là đã đủ cho một cây nguyên liệu. Các cành lớn mọc thấp và chung gốc cho nên theo mình: Hạn chế các cành phát triển sang ngang bằng cách cắt ngắn các cành cấp 1 và cấp 2 ngoài rìa. Đối với những cành nhỏ bạn hãy cuốn dây hướng lên trên.
Lại kiểu tạo tán tự nhiên hình chóp thôi! Chúc vui.

sieuquayhg

Thành viên
Thanks bác natureini. Thực ra cây này nhìn ở ngoài đẹp lắm, em lần đầu chụp lên chưa có kinh nghiệm. Hôm nào em chụp và up lại cho các bác xem. Nhưng cây này nhà em trồng được mười mấy năm rùi đấy bác ạh. Lúc đầu thân nó chỉ bằng nắm tay, bây giờ nó mới được như thế này đấy bác ạh.

longduyen

Thành viên tích cực
Thưởng lãm thì chưa có, lần sau đẹp hơn mới có. Tính tôi thích đánh giá thật

natureini

Thành viên
Nhà mình có 2 cây thuộc dạng này, thân càng già thì vỏ cây càng bong tróc, dễ sống nữa, lá có thể thu nhỏ lại dễ dàng......

sieuquayhg

Thành viên
Thế cơ àh bác. Nhưng bác xem kỹ lại xem có phải loại cây của em ko? Loại này chỉ có ở miền núi thôi bác àh!

newcomer!!!

Moderator
Thế cơ àh bác. Nhưng bác xem kỹ lại xem có phải loại cây của em ko? Loại này chỉ có ở miền núi thôi bác àh!
Đã cho E nó vào chậu rồi thì chọn cho E nó một cái chậu đèm đẹp 1 tí, cây này làm theo Natureini chơi được rồi, thu nhỏ lá được thì quá ok luôn.

sieuquayhg

Thành viên
Đã cho E nó vào chậu rồi thì chọn cho E nó một cái chậu đèm đẹp 1 tí, cây này làm theo Natureini chơi được rồi, thu nhỏ lá được thì quá ok luôn.
Thanks bác. Nhưng mấy cái chậu này nhà em tự làm ấy mà bác. Thi thoảng có sản phẩm của tự mình nghĩ cũng hay phết đó bác, dù không được đẹp mắt cho lắm. hì