Câu Lạc Bộ Cây Quái caycanhvietnam.com (Quái Thụ)

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Cám ơn anh Cù chia sẽ khái quát cây quái thụ, theo em chưa có ý kiến gì thêm(em còn non). Chúc anh vui khoẻ.

cafeguitarra

Thành viên Mua Bán
thanks bác bin đã chia sẻ , em ngưỡng mộ tài đoán cổ vật của bác bin quá , lại mắt nghệ thuật nhin cây nữa , tiện đây bác bin nhìn giúp e xem chậu này có phải chậu cổ ko nha bác ,. chậu e đang trồng cây đó bác thanks bác bin
Cây của bác đẹp và lạ... theo E cứ để nuôi tiếp rồi tính
E cũng đóng góp mấy cây duối, ko biết có đủ tiêu chuẩn vào clb ko... nếu đc E qua vườn chụp chi tiết gửi lên các Bác cho ý kiến

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
thanks bác bin đã chia sẻ , em ngưỡng mộ tài đoán cổ vật của bác bin quá , lại mắt nghệ thuật nhin cây nữa , tiện đây bác bin nhìn giúp e xem chậu này có phải chậu cổ ko nha bác ,. chậu e đang trồng cây đó bác thanks bác bin
Cảm ơn Bác Art đã tin tưởng!
Ảnh ít và tối quá Bin em nhìn không rõ màu của men.
Dựa vào đường nét tạo hình của hoa văn trang trí, cá nhân Bin em thấy bất an, khả năng chậu này là đồ mới là rất cao.
Thêm ảnh đủ sáng nhìn mới chính xác được.
Tks.

h0ang art

Banned
Cảm ơn Bác Art đã tin tưởng!
Ảnh ít và tối quá Bin em nhìn không rõ màu của men.
Dựa vào đường nét tạo hình của hoa văn trang trí, cá nhân Bin em thấy bất an, khả năng chậu này là đồ mới là rất cao.
Thêm ảnh đủ sáng nhìn mới chính xác được.
Tks.
hehe thanks bác bin nhiều , em thì ko biết gì về đồ cổ chỉ ham mê bon sai tiểu cảnh non bộ , thấy những chậu , ... nó cũ và khác chút thì e sưu tầm để cạnh cây cho hay hay bác bin à . có dịp ra hà nội bác alo cho em nhé , em mời bác nhậu vỉa hè hn hy vọng bác cũng thú vị . sđt của e dưới chữ ký . tiện đây bác xác định giúp em đây có phải là tiền xu thời bảo đại ko bác nhé . hy vọng được gặp bác bin ngày gần nhất .:)>-

==================================
cây này của bác đẹp và quái đó chứ hehe mà vườn bác ở đâu vây ? ở quán cafe luôn à:D

Le Manh Cuong

Moderator
Chậu này làm gì mà cổ em ?Chỉ có cây thanh hao của em là cổ quái thôi .

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
Ảnh chụp đồng tiền mờ quá, chẳng thấy gì.
Nếu ảnh rõ hơn Bin em cũng mù tịt vì mù chữ Hán Bác chủ à!
Tks.

duyde72

Thành viên
c l b Cây quoáy mà không thấy cây nào?
Duy Đệ:Nông nghiệp nông thôn
_____Giư mãi mầu sanh_____

ataku_86

Thành viên Mua Bán
Mình cũng rất thích các hình thế kỳ lạ, các viết sẹo, các cành lá kỳ dị lạ lẫm của các loại cây; hi vọng mình cũng được là thành viên của clb trước, sau đo sẽ bổ sung hình sau. Hi vọng clb cây quái sẽ có những hoạt động tích cực và tạo ra sự khác biệt với các clb khác.

baoson980

Thành viên
Rất thích clb này nhưng mới tham gia diễn đàn,cây cối thì chưa có nên xin phép cho đc theo dõi trước nha ae,thanks.

haihatech

Thành viên
sao giờ mình mới thấy topic này nhỉ, em rất thích phong cách cây quái, các bác cho em đăng ký 1 vé.

hungxoan

Thành viên mới
Đọc từ trang 1 đến trang 44 làm mỏi con mắt bên trái ,nhứt con mắt bên phải , đau giữa 2 con mắt và thấy 1 điều quái ... thật quái trong topic ... cây quái là chưa thấy cây quái nào thành quái của thành viên cây quái được đăng trong topic cây quái ...:-SS:-SS:)).
Đồng ý với quan điểm của anh L_Q_N, tôi muốn đặt tên câu lạc bộ này theo tiếng nước ngoài là:"CONBOLACCAYCAI" có được không, mong các bác cho ý kiến!

vuongvespa_cr

Thành viên mới
hồ nhâm vương,
địa chỉ: cam thinh đông cam ranh khánh hoà
sdt liên lạc:vt 0973097409
md 0906520039
hy vọng quen biết anh em qua các buổi off

dailoc

Thành viên tích cực
Thông báo tin vui:

Hưởng ứng lời “kêu gọi” của “Lãnh tụ Cây quái - Culanluasg”, năm trước tôi đã đăng kỳ tham gia CLB với phẩm vật ghi danh mang theo là cây lộc vừng dáng quái này.

Từ bấy đến nay, vài năm rồi, cây đã từng bước trưởng thành. Cách đây vài hôm cây đã nở hoa, không phụ lòng mong đợi.
Xin thông báo tin vui với “tổ chức”, và cũng để tạo thêm không khí sinh động cho CLB.
Anh em “đồng chí” trong CLB cứ chặt chém vô tư.

Cây khi còn sơ khai

Từng bước trưởng thành

Nở hoa, đêm 28/05/2012

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Thông báo tin vui:

Hưởng ứng lời “kêu gọi” của “Lãnh tụ Cây quái - Culanluasg”, năm trước tôi đã đăng kỳ tham gia CLB với phẩm vật ghi danh mang theo là cây lộc vừng dáng quái này.

Từ bấy đến nay, vài năm rồi, cây đã từng bước trưởng thành. Cách đây vài hôm cây đã nở hoa, không phụ lòng mong đợi.
Xin thông báo tin vui với “tổ chức”, và cũng để tạo thêm không khí sinh động cho CLB.
Anh em “đồng chí” trong CLB cứ chặt chém vô tư.

Cây khi còn sơ khai

Từng bước trưởng thành

Nở hoa, đêm 28/05/2012
không phụ lòng người anh nhỉ. cây đẹp lắm ạ!

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em thấy có clb cay quái em xin góp cây không có thật do em vẽ vời tí cho vui
các bác thấy có quái chút nào không ạ