Cái nắng 39 độ của Hà Nội

haibien

Quản Lý Viên
Những cây bản địa trồng dưới đất còn bị cháy lá
Thật kinh khủng - thật ko thể tin dc :|
+ YouTube Video

haibien

Quản Lý Viên
Hôm nay 40 độ rồi anh ạ.
Tuy nhiên đó là nhiệt đo trong bóng.
Còn ngoài trời 9 giờ sáng đã 42 độ ạ :-S

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Trời nhiệt độ như thế này, cây của em để trên sân thượng đến 50 độ C ấy. Do ngày bận đi làm em chỉ tưới được 2 lần sáng sớm và chiều mát, liệu có chết cây không các bác?

haibien

Quản Lý Viên
Trời nhiệt độ như thế này, cây của em để trên sân thượng đến 50 độ C ấy. Do ngày bận đi làm em chỉ tưới được 2 lần sáng sớm và chiều mát, liệu có chết cây không các bác?
Cứ đủ nước là dc.

Dst1079

Thành viên tích cực
Cứ đủ nước là dc.

Đủ nước chỉ được với phôi đã sống khỏe thôi. Các phôi chưa khỏe của mình đều ra đi hết rồi
Thiệt hại nặng quá, toàn phôi hàng khủng đã sống

phamthanhkt

Thành viên
Chết không chết nhưng chắc đi ngủ hè đó bạn, mình có mấy cây đỗ quyên đọt non ra nhiều mà không phát triển nổi! có cây đọt khô rồi bỏ luôn cả cành!

dennhem

Thành viên
Nhiệt độ cao dẫn đến độ ẩm thấp 25%, rất hại cây, đã che chắn tốt cũng chỉ giảm thiểu thiệt hại!

LinhChi4

Thành viên tích cực
Mùa nắng nóng như thế này ACE phải cẩn thận.CHiều đến những cơn gió thoảng đưa hơi nóng từ mặt đường bốc lên nóng hầm hập , cứ như hơi lửa.KHiếp thật

vanxeng

Thành viên tích cực
Nóng như thế này, cây cháy lá còn người cũng hụt hơi k có sức. Thời tiết càng ngày càng khắc nghiệt quá. Cái bồn nước phơi cả ngày nước nóng như nước đun sôi nên tưới cây cũng hại các bác ah.

BVDung

Thành viên tích cực
bác này xem phim sao mà thần linh nhiều quá vậy
Nóng như thế này, cây cháy lá còn người cũng hụt hơi k có sức. Thời tiết càng ngày càng khắc nghiệt quá. Cái bồn nước phơi cả ngày nước nóng như nước đun sôi nên tưới cây cũng hại các bác ah.
tầng thượng nhà mình có mái che nước còn nóng nữa là cây

haibien

Quản Lý Viên
Nhờ trời nắng to mà tạo dc giống linh sam Tân Phú đột biến lá bạc trắng :v