cách diệt ốc sen nhỏ

daiphuocloi

Thành viên tích cực
vườn nhà em mùa này nhiều ốc sên nhỏ quá, những cây mới cắt cứ ra đựoc mầm nào là nó ăn mầm đó mà em chưa biết diệt bằng thuốc nào. các bác có kinh nghiệm chỉ bảo em với.em xin cảm ơn ạ

tranbac

Thành viên tích cực
Tối đến mang đèn pjn ra soi...bắt từng con cho đỡ ô nhiễm pác ah ;))

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Mua cà phê bột rãi dưới mặt chậu là ok.

Ngày hôm sau còn con nào thì lôi tôi lên đây chửi nhé. Nhưng cà phê phải đúng là cà phê chứ không phải bắp, đậu nành rang cháy.

lebang1

Thành viên

Ngày hôm sau còn con nào thì lôi tôi lên đây chửi nhé. Nhưng cà phê phải đúng là cà phê chứ không phải bắp, đậu nành rang cháy.
hay quá em cũng đang trong tình trạng khốn khổ vì ốc đây cảm ơn bác em đi mua cafe đây ợ

daiphuocloi

Thành viên tích cực
Tối đến mang đèn pjn ra soi...bắt từng con cho đỡ ô nhiễm pác ah ;))
em vẫn soi nhưng vẫn phải đi hỏi còn diệt cho vườn hàng xóm nữa ạ:D:D
==================================

cảm ơn bác quá, bác đã nói như đinh đóng cột thì ốc kiểu này tuyệt tự thôi:D
==================================
mua caf về thèm quá cũng phải nhịn nhé,khéo mở ra lại hít hết
mua về em phải đeo khẩu trang ngay để khỏi ngửi thấy mùi bác ạ

mdk

Thành viên mới

Hay quá vậy ta, ốc sợ mùi cafe phải ko bạn?
Nhà mình cũng bị ốc, toàn dùng tay bắt ko.

dennhem

Thành viên

Cách này nếu hiệu quả rất hay, tuy nhiên anh cho hỏi liệu bột cafe có sinh nấm mốc không? TKS

luyenbonsai

Thành viên
Sao mà phải diệt ốc nhỏ cả ốc lớn càng đến nhiều càng tốt!!! Bác lấy cơm để thiu hoặc quả thối cho vào túi vải mang để vào một số nơi trong vườn nhử cả ốc nhà hàng xóm sang luôn(càng nhiều càng tốt) sau đó bác tóm cổ chúng lại cho vào chum, bỏ phân NPK và đậu tương vào và ngâm cùng với nước khoảng 3-6 tháng không có mùi đem ra bón cây thì chỉ có mà tuyệt và trên cả tuyệt!!!

cuasovn

Thành viên tích cực

Nói thực, chưa biết hiệu quả thật ra sao, nhưng cách này thì làm được. Ốc sên như một thảm họa
Cứ tầm 9h tối, soi đèn ốc bò đầy dưới đất, dẫm nghe cũng sướng nhưng không hết. Cám ơn anh, về em thử

daiphuocloi

Thành viên tích cực
ở Nam Định có anh em nào biết chỗ nào bán cà phê hạt không ạ(em mua cà phe xay rồi sợ hàng rởm lại chỉ tổ nuôi chúng thêm )

khiemnguyen1902

Thành viên mới

e cung đang trong tình trạng óc sên trong phân bò. bọn chúng cứ ẩn trong phân ko chiu ra khỏi chậu.
A cho e hỏi cafe đã pha rùi hay còn zin hã A.