Các bạn chỉ dẫn dùm cách sử dụng B1

nguyenvhung

Thành viên mới
Chao cac ban!
Hien tai minh dang su dung B1( Thai Lan) de bon cho cay ma moi tuan 1 lani.Minh khong biet bon thuong xuyen co hai den cay mai khong? Mong cac ban duong dan dum.Cam on!

A

anhtuan_haiduong

Guest
Re: CAC BAN CHI DAN DUM CACH SU DUNG B1

đưa vào cổ họng lam` hụm nựớc cho trôi suông cổ họng là xong

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

ban nen dung B1 đễ kích thích rễ {cây mới đào, thay chậu}vì trong đó có NAA,B1,P.
đễ Mai ra nhiều hoa vào dịp Tết bạn nên bón phân có hàm lượng Kali cao. và bỗ sung thêm các lọai khóang vi lượng.

C

cop_camau

Guest

Có phải là vitamine B1 không vậy? cách sử dụng như thế nào, nhờ các bạn chỉ với.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

vitamin B1 đang nói ở đây là lọai kích thích rễ tổng hợp gồm NAA,sắt,P ,B1.Sản phẩm của GROW-MORE (USA),phân phối ở VN do Cty Đất Nông,có bán ở các cửa hàng thuốc BVTV.

C

cop_camau

Guest

À, vậy mà tưởng là vitamine B1, vì có bạn bảo đưa vào cổ họng làm một ngụm nước là xong, chắc là xong đời luôn quá. Hú hồn!

pni

Thành viên

Theo kinh nghiệm của mình dùng B1 của HVP thấy hiệu quả rỏ hơn

kimyunha

Thành viên mới
Bạn pni, dblongthanh ơi,
Cho tôi xin cái mẫu B1 với. Tôi đã nhiều lần mua B1 rồi mà dùng chẳng thấy tác dụng gì. Sợ là mua phải đồ dỏm, vừa mất tiền vừa hỏng cây. Mà các bạn mua thuốc đó ở đâu thì đảm bảo, chỉ cho tôi với, tôi ở HN.
cảm ơn các bạn nhé.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Bạn pni, dblongthanh ơi,
Cho tôi xin cái mẫu B1 với. Tôi đã nhiều lần mua B1 rồi mà dùng chẳng thấy tác dụng gì. Sợ là mua phải đồ dỏm, vừa mất tiền vừa hỏng cây. Mà các bạn mua thuốc đó ở đâu thì đảm bảo, chỉ cho tôi với, tôi ở HN.
cảm ơn các bạn nhé.
Ngày xưa do thị trường khan hiếm nên tôi đã mua phải B1 giả (hàng Thái SX),còn bây giờ thì giá rẻ nên tôi nghĩ là kô có giả nửa đâu.Vì là kích rễ nên công dụng của nó kô thấy ngay như các loại hocmon khác.vừa rồi Airblade có cho 1 ít Superthrive tôi dùng thử ,thì thấy hiệu quả ngay trên hoa Hồng ,còn cây Mai thì chưa ,có lẽ hiệu quả ở cây Mai mình kô quan sát được.

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Super-Thrive phun cho mai cũng có tác dụng nhanh đó anh Bình. Phun xong khoảng 2 ngày sau thì lá non ra dài hơn nhiều so với lúc đầu.Bo ghép phun vào cũng phát triển nhanh hơn. Thuốc tốt lắm nhưng giá của nó không tốt chút nào cả !