Các bác vào đây xem ạ

kunuchi

Thành viên
Đầu tiên cho con gửi lời đến các anh chị,các bác trong diễn đàn,Con năm nay 21t,hiện đang là sinh viên,Con muốn học làm cây nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu,Nhà con có không gian rộng,bố con cũng làm cây cảnh,Nhưng bố con bị bệnh nặng tai lên mọi việc học hỏi khó khăn hơn,Lên con hay đi cùng bố và cũng cảm thấy thích làmcây.CÁc bác có thể chỉ cho con lên bắt đầu tu đâu được không ạ.Hôm nào con sẽ up ảnh vườn nhà con lên,Hì
Con cảm ơn trước ạ

hoangtu1138

Thành viên
bắt đầu từ ước mơ bạn àh, bạn giới thiệu đi: tên , tuổi, quê quán, đang sống ở đâu (giống công an quá ta)để anh em biết đường mà giúp chứ?

tungcuctrucmai

Thành viên mới
phải nói rõ tên và địa chỉ chứ,mình hơn bạn mấy tủi cũng có vườn cây rộng,cứ tâm sự rồi các anh em sẽ chỉ bảo nhiệt tình cho

kunuchi

Thành viên
Dạ,em là Phạm Quốc Trung,SV năm thứ 2-ĐH SPKT Hưng Yên,em sống ở Liên Nghĩa-Văn Giang-Hưng Yên.Nơi nổi tiếng về quất,cam cảnh.Nhưng em thấy đa số các thành viên đều ở trong nam nhỉ,Híc

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Bạn ở SPKT Hưng Yên thì quanh đó ko nhiều người chơi cây, trong DĐ có bạn danghy ở Thanh Long gần đó. Tuy nhiên, bạn ở Liên Nghĩa thì ở đó nhiều nhà vườn lắm, chỉ cần bạn bỏ thời gian đi từ Liên Nghĩa lên Văn Giang, Phụng Công, Long Hưng ... ko dưới 100 nhà vườn quanh khu vực đó. Các bác Sơn "ảnh", Phúc "ảnh", Tuyến ... không giấu nghề đâu. Quan trọng là bạn có quyết tâm đến đâu thôi.

Le Manh Cuong

Moderator
Văn giang quê bạn là vùng đất có rất nhiều vườn cây cảnh đẹp và có giá trị cao,bạn cần trước tiên đi thăm các vườn ở quê bạn sau đó bạn sẽ học hỏi kinh nghiệm làm cây cũng như mua bán cây từ các nhà vườn trên.Vấn đề cơ bản ở đây là bạn phải có tâm huyết và yêu cây.

hunghp72

Thành viên
ai cung bắt đầu tu khi thấy hay hay rồi yêu thích + lòng nhiệt huyết lẩy sinh y tưởng += đam mê . thế là có cây tụ tay mình làm hihihiihihihi kể cũng vui

hunghp72

Thành viên
ai cung bắt đầu tu khi thấy hay hay rồi yêu thích + lẩy sinh y tưởng +lòng nhiệt huyết= đam mê . thế là có cây tụ tay mình làm hihihiihihihi kể cũng vui