các bác giúp em với ạ

trungttr52

Thành viên mới
Em tính bứng cây này vào chậu nhưng rất sợ cây bị chết, các bác nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ với em không ạ??? Tiện thể cho em hỏi đây là loại đào gì??? em trồng cũng đc hơn 20 năm rồi ạ

Buiquangly1982

Thành viên mới
Cắt giật cành rồi bứng bầu làm lại rễ, trộn phân đầy đủ rồi lên chậu thôi bác. Nhưng lưu ý cây khi đang ra lá non lên chậu là cây dễ bị suy cây.
==================================
Không nhầm thì cây của bác là đào phai, một cây đẹp đấy, chúc mừng bác. Đào thù thường gần tết mới lên chậu để chơi tết, hết tết lại cắt giật cành cho xuống vườn dưỡng lại cây để năm sau chới tiếp. Cây của bác tốt nhât là cắt giật cành,làm lại đất và để chỗ rộng hơn trước tết khoảng gần 2 tháng lên chậu chơi qua tết lại xuống đất là tốt nhất

Last edited:

trungttr52

Thành viên mới
Em cảm ơn Bác ạ:)
Cắt giật cành rồi bứng bầu làm lại rễ, trộn phân đầy đủ rồi lên chậu thôi bác. Nhưng lưu ý cây khi đang ra lá non lên chậu là cây dễ bị suy cây.
Không nhầm thì cây của bác là đào phai, một cây đẹp đấy, chúc mừng bác. Đào thù thường gần tết mới lên chậu để chơi tết, hết tết lại cắt giật cành cho xuống vườn dưỡng lại cây để năm sau chới tiếp. Cây của bác tốt nhât là cắt giật cành,làm lại đất và để chỗ rộng hơn trước tết khoảng gần 2 tháng lên chậu chơi qua tết lại xuống đất là tốt nhất
Em cảm ơn Bác ạ

Last edited:

Fongtran

Thành viên
Với đào bây giờ là hơi muộn rồi, để sang năm đi. Hết tết nguyên đán đưa lên được. Tuy nhiên, bạn lưu ý đào già ko nằm chậu lâu được đâu, chỉ một hai năm là cùng. Nếu là tôi, tôi sẽ để yên ở đó chơi là được.