Các bác.các bạn.cho em hỏi đây có phải hoa Lan không?nếu là Lan thì là Lan ji?

manhtinh

Thành viên tích cực
Các bác.các bạn.cho em hỏi đây có phải hoa Lan không?nếu là Lan thì là Lan ji?

hình em nó đây ạ!mà ngoài thị trường có bán loại Hoa này không ạ?và giá cả thế nào?
.
.
.
.
.

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: Các bác.các bạn.cho em hỏi đây có phải hoa Lan không?nếu là Lan thì là Lan j

đây là cây lan sậy ,thường ở miền nam để tặng nhau chơi,giá không đắt ,cây dễ trồng bạn ah

manhtinh

Thành viên tích cực
Trả lời: Các bác.các bạn.cho em hỏi đây có phải hoa Lan không?nếu là Lan thì là Lan j

đây là cây lan sậy ,thường ở miền nam để tặng nhau chơi,giá không đắt ,cây dễ trồng bạn ah
vâng em gặp đúng chuyên gia rùi!em cảm ơn bác nha!ngoài em củng có nhiều nhiều mọc ngay bên suối bác ạ!

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán

(...)ngoài em củng có nhiều nhiều mọc ngay bên suối (...)
Cho em hỏi anh ở tỉnh nào vậy,có gần đường xe khách chạy đến trục Hà nội - Hải dương - Quảng ninh ko.

manhtinh

Thành viên tích cực

Cho em hỏi anh ở tỉnh nào vậy,có gần đường xe khách chạy đến trục Hà nội - Hải dương - Quảng ninh ko.
em ngoài Móng cái!em nhìn thấy cây này ở tróng Suối xâu trong Rưng cơ anh!

mrkenzii

Thành viên

em ngoài Móng cái!em nhìn thấy cây này ở tróng Suối xâu trong Rưng cơ anh!
:)):)) mình biết ý định vì sao anh ý hỏi như thế rồi..

tieuboi

Thành viên

hình em nó đây ạ!mà ngoài thị trường có bán loại Hoa này không ạ?và giá cả thế nào?
.
.
.
.
.
Gửi cho mình một ít đi manhtinh mình cũng thấy thích loại này nhưng chưa kiếm được vì nó cũng là 1 loại địa lan ở QN mà mình đang sưu tầm. Mình ở Cẩm Phả nè he he he đồng hương

hoalandep1234

Quản lý mới

bác nào có lan sậy để cho em 1 khóm, em chưa biết loài này hoa thế nào? Em ở HP

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán

:)):)) mình biết ý định vì sao anh ý hỏi như thế rồi..
Bạn đoán ra ý định của "hắn ta" ( - phamtriu.tb) chưa?=))

mrduongle

Thành viên tích cực

Bạn đoán ra ý định của "hắn ta" ( - phamtriu.tb) chưa?=))
Ý định ghê lắm đó nha! Giống hệt như ý...mình!:)):)):))
==================================
bác nào có lan sậy để cho em 1 khóm, em chưa biết loài này hoa thế nào? Em ở HP
Anh vào topic "Giống địa lan mới?" của em xem giúp em cây lan của em với!

hoalandep1234

Quản lý mới

Ý định ghê lắm đó nha! Giống hệt như ý...mình!:)):)):))
==================================

Anh vào topic "Giống địa lan mới?" của em xem giúp em cây lan của em với!
Anh thấy các anh chị em đã định danh rồi em; lan luân củ nhỏ

vanthanhnb82

Thành viên mới

bác ơi cho em xin 1 khóm nhỏ về trồng đi em ở ninh bình :D