Cá lóc nướng trui,hương vị Nam bộ thủa khẩn hoang

haibien

Quản Lý Viên
Cá nướng hơi bị cháy,Biên ui ! Thêm ít rau ruộng với mắm me. Hay ăn mọi với muối cục dầm ớt đều sướng ! Nhớ lấy mật cá thoa đều lên thịt cá nướng nữa thì ăn sẽ nhớ mãi !:)
Haha anh sui đàn chủ cái chiêu thoa mật cá ấy :))
Ko cháy đâu anh ạ vì xãc định bỏ vỏ mà,bóc ra ăn bên trong thịt có 1 lớp vàng thơm thơm còn bên trong nữa thì trắng phau.
Anh xem chỗ nứt da ở ảnh này sẽ thấy nó ngon thế nào nhé :))

hấp dẫn quá Biên ơi,gọi là nướng mọi thì đúng hơn.
Trong Nam gọi đó là nướng trui đó anh,anh google từ đó thấy ngay.
Nướng mọi là các nướng của người Thái trên Tây Bắc cơ ạ.

Xichlosg

Thành viên tích cực
Ôi nhìn mà nhớ thời xa xưa quá
Chú Xuân mà về thăm quê,thì không khó để tìm lại ít phút xa xưa đó đâu ạh !:))

Haha anh sui đàn chủ cái chiêu thoa mật cá ấy :))
Ko cháy đâu anh ạ vì xã định bỏ vỏ mà,bóc ra ăn bên trong thịt có 1 lớp vàng thơm thơm còn bên trong nữa thì trắng phau.
Anh xem chỗ nứt da ở ảnh này sẽ thấy nó ngon thế nào nhé :))

Trong Nam gọi đó là nướng trui đó anh,anh google từ đó thấy ngay.
Nướng mọi là các nướng của người Thái trên Tây Bắc cơ ạ.
Hehehe ! Vậy là chưa lấy cái que gạt gạt lớp tro đen bên ngoài chớ gì ! Món đơn giản mà đầy đủ thi vị !

haibien

Quản Lý Viên
Chú Xuân mà về thăm quê,thì không khó để tìm lại ít phút xa xưa đó đâu ạh !:))

Hehehe ! Vậy là chưa lấy cái que gạt gạt lớp tro đen bên ngoài chớ gì ! Món đơn giản mà đầy đủ thi vị !
Anh ơi khi đó mới cầm lên để chụp ảnh thôi ạ,để xuống cái lá chuối mới lấy que gạt chứ.
Bóc lớp vỏ đó như bóc khoai lang ấy mà,bên trong tuyệt vời ông mặt trời luôn. Thịt có 1 lớp cháy vàng lên càng thơm,em nghĩ ngon hơn là ko có lớp cháy đó.

Xichlosg

Thành viên tích cực
Anh ơi khi đó mới cầm lên để chụp ảnh thôi ạ,để xuống cái lá chuối mới lấy que gạt chứ.
Bóc lớp vỏ đó như bóc khoai lang ấy mà,bên trong tuyệt vời ông mặt trời luôn. Thịt có 1 lớp cháy vàng lên càng thơm,em nghĩ ngon hơn là ko có lớp cháy đó.
Thôi đừng kể nữa Biên ui !:))

haibien

Quản Lý Viên
Thôi đừng kể nữa Biên ui !:))
À anh ơi,khi trời thu se lạnh.
Dùng tay bóc 1 miếng cá nướng đó chấm với muối hột trộn tiêu say ,hương vị thơm lừng của cá quả đã khiến nước miếng trào ra.
Đưa miếng cá vào miệng,hương vị ngọt thanh của cá dưới kênh ,đậm đà của muối biển và vị tiêu của Tây Nguyên. Và nhấp 1 hớp rượu nếp quê bắc bộ cay nồng mà thơm ngọt,ôi như đưa người ta đi du lịch khắp mọi miền tổ quốc vậy. ))

ngockien

Super Moderator
Ơ thế cũng câu được cá cơ à ,nghe nói hôm đấy vác cần về không rồi mua được mấy chú đó chụp ảnh khoe phải không vậy :))

Hôm nào làm vài ký thể hiện ở vườn hội đi Biên ơi ,nhìn hấp dẫn rồi đấy.

Cá nướng hơi bị cháy,Biên ui ! Thêm ít rau ruộng với mắm me. Hay ăn mọi với muối cục dầm ớt đều sướng ! Nhớ lấy mật cá thoa đều lên thịt cá nướng nữa thì ăn sẽ nhớ mãi !:)
Vụ này hôm nào có dịp bác Xích ra HN nhờ hướng dẫn tận tình mới được :D

Xichlosg

Thành viên tích cực
À anh ơi,khi trời thu se lạnh.
Dùng tay bóc 1 miếng cá nướng đó chấm với muối trộn hột tiêu say ,hương vị thơm lừng của cá quả đã khiến nước miếng trào ra.
Đưa miếng cá vào miệng,hương vị ngọt thanh của cá dưới kênh ,đậm đà của muối biển và vị tiêu của Tây Nguyên. Và nhấp 1 hớp rượu nếp quê bắc bộ cay nồng mà thơm ngọt,thôi như đưa người ta đi du lịch khắp mọi miền tổ quốc vậy. ))
Cái,.,.đồ,.,.thèng quỷ !:)):)):))

Ơ thế cũng câu được cá cơ à ,nghe nói hôm đấy vác cần về không rồi mua được mấy chú đó chụp ảnh khoe phải không vậy :))

:)):)) :))

haibien

Quản Lý Viên

Đâu mà anh,vừa câu vừa đánh chài dc đó :)):)):))

Cái,.,.đồ,.,.thèng quỷ !:)):)):))

:)):)) :))
Anh ơi anh Kiên hồn nhiên dễ lừa nhờ :)):)):)):))

khanhnhon

Banned
em cứ tưởng mình vô trang ẩm thực...mấy bác hướng diễn đàn qua chiều hướng ăn và chơi kiểu này thì bỏ cây cho rùi

haibien

Quản Lý Viên
em cứ tưởng mình vô trang ẩm thực...mấy bác hướng diễn đàn qua chiều hướng ăn và chơi kiểu này thì bỏ cây cho rùi
Ko ăn ko nhậu ai mà có sức có hứng có khí thế làm cây dc. Làm cây mệt cũng phải có chỗ giải lao chứ :-??

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Mùng 2 tháng 9 đã chuẩn bị hết đồ câu,thính rồi lưới chài mà mưa suốt,cứ dắt xe ra sân là mưa @-)
Quyết đi câu phục thù vào tuần sau.
Địa điểm nhà Maruko888 cùng và 1 thành viên nữ trong diễn đàn.
Hàng họ

Đầm câu tự nhiên

Thành quả là dc vài con cá chuối ( cá quả,cá nóc)

Nghĩ ngay đến những ngày ở trốn miệt vườn nam bộ. Làm ôm rơm đôt,cá chín âm ỉ từ xương.

Nhìn cảnh này thềm cá lóc nướng trui và nhớ VN muốn chết đi được !!!!

haibien

Quản Lý Viên

mrhuynh482

Thành viên tích cực
Thành quả là dc vài con cá chuối ( cá quả,cá nóc)

cá lóc chứ không phải cá nóc nha anh!ăn cá nóc có mà trầu ông vải!:)):))

bachnhuphu

Thành viên
====
Chính tại Miền Tây có vẻ như Cá Lóc nướng trui cũng mất dần cái Đặc biệt là Hương vị :Lửa Rơm và những con Cá Lóc bự tổ chảng ngày nào...Anh nhỉ"???"8->8->8->8->
Em xin ké theo Cá lóc miền Tây....

Thêm vài con cá Rô mề nướng cá Lóc nè, kakakka
Mình thích nướng luôn 3 con gà Miền Tây kia luôn.ha ha ha ha