cây mai nào đang nở hoa vào điểm danh

nnaakkkk

Thành viên
mấy hôm nay ra đường thấy nhiều cây mai đất ra hoa rất nhiều những cây mai chậu cũng vậy nó ra rất nhiều nhưng chủ yếu là những cây mai nhỏ mình cũng bị vài cây nhưng chủ yếu là những bé mới lên ba và một cây mai cúc mới ghép năm vừa rồi cũng ra hoa. còn những cây mai lớn thì vẫn Ok rất an toàn vì mình đã xả tang vào mùng 5 tháng 5

nnaakkkk

Thành viên
Hôm nay mình có việc đi về huyện Trảng Bàng tỉnh Tây Ninh ở đây mình thấy hầu như là 50% mày Đất bị nổ hoa Mình tiếp xúc với vai người lớn tuổi ở đây các cụ nói chưa bao giờ có tình trạng như thế này xảy ra

longtho

Thành viên
Chăm cây mai thì cực, thời gian chơi thì ngắn, tết đến mà không có mai thì buồn thiu. Hỡi ôi chơi mai......

Noobno1

Thành viên mới
Cúc mai của bác Kyniemsua vẫn ra đọt non thì phải, cây nhà em cũng bị vậy. Có cần xử lý, can thiệp gì không các bác?

nnaakkkk

Thành viên
Đọt non mùa này ra vẫn tốt vẫn có nụ kiệp tết không ảnh hưởng gì đến cây bạn ơi. còn hơn 50 ngày nữa lận bạn nha

Last edited:

Banhmi

Thành viên mới
Mình ở trà vinh, xóm mình mai vàng nở hầu như 50% , còn lại là lá vàng hết rồi chắc cuối tháng 11 là ăn tết .năm nay nhuần gặp bão cuối năm . Hên là e cũng thay lá hồi tháng 5 h vẫn còn tốt :))

đinh công hoàng

Thành viên mới
Có mặt cúc nhà tui
Những em Mai nào nụ đã to thì không được có đọt non vì nó sẽ làm mất căn bằng trạng thái nghĩ dưỡng của cây , đánh thức nó dậy nó sẽ nở hoa , nếu có khã năng thì đem vào nhà khi trời mưa , còn không che chắn được thì tưới trước khi trời mưa , sau khi mưa tưới lại để rữa lá vì nước mưa có đạm sẽ làm cây bung đọt non