buồn trong chuyện mua cây

vanquangqt

Thành viên
do mới tham gia 4r nên em chưa rỏ bài như thế này nên post vào box nào nhờ MOD chuyển về đúng box
Không biết nên nói thế đây . chả là thế này hôm vừa rồi có giao dịch mua cây con ở Sài Thành .là sinh viên nên điều kiện kinh tế hạn hẹp , nhưng niềm đam mê về cây cảnh nên chấp nhận mua cây rẻ tiền , gọi là (cây không dep cho nó thực tế ) nhưng đói thì lại đói thêm khi giao dịch cây thành công tiền đả được chuyển cho bên bán . bên bán mang cây đi gửi cho em ,gặp nhà xe nó chém vô tội vạ tiền vận chuyển từ Thành Phố về miền trung 2 cây như trong hình bên dưới mà nhà xe nó chém quá tiền cây . bản thân suy nghỉ thôi vì đam mêm mà chấp nhận , và qua đây củng rút ra kinh nghiêm cho riêng bản thân , vậy nên khuyên ace lính mới khi mua bán cây nên hỏi luôn phí vận chuyển để sau này khỏi phiền hà

p/s có câu ngu thì chịu

longga

Thành viên tích cực
thường thì người ta thỏa thuận luôn tiền vận chuyển trước đó bạn

nguyen tran

Thành viên tích cực
Tâm trạng quá bạn, dù gì cũng rút ra được 1 kinh nghiệm. Thôi về bẻ cây liền cho vơi nỗi buồn vậy.:D

vanquangqt

Thành viên
đúng ra thì không ai có lổi cả , do nhà xe nó ép giá quá : nhưng giờ củng đả nhìn thấy cây rồi có còn hơn mất giờ mong sao cho cây sống khỏe là để thỏa mản sự đam mê về 2 em nó hi hu hi hu

doanvunguyen

Thành viên tích cực
thông thường khi giao dịch thì mình thanh toán luôn phí chuyển là xong thôi mà bạn. rút kinh nghiệm vậy.

No_one

Thành viên
Bạn hơi sai xót trong chuyện này rồi ! Mua bán phải thỏa thuận tất cả từ trước chứ ,mình không làm được điều này từ trước thì dễ bị bắt chẹt lắm !
Rút kinh nghiệm trong lần sau bạn nha !

NLGPT

Thành viên
Thường mua cây mà ko thỏa thuận giá cước trước (chủ quan vì trước đây đã mua cây tương tự) thì khi nhận cây giá cước thường ... bổ ngửa (khi chuyển cây thì hỏi giá cước nhưng người bán nói ko biết do thanh toán khi nhận cây). Kinh nghiệm xương máu nha các bác
==================================
Đắt ở đây là cước tăng gấp đôi luôn các bác nhé

chinhcheng

Thành viên
chia sẻ cùng bạn!mình cũng là sv nên rất hiểu điều này! lần đầu tiên m mua cây qua dđ mình rất may mắn là chi phí vẫn chuyển hoàn toàn free do mình với 1 anh cùng ngoài HN mua cây nên anh đó giúp mình luôn!(mỗi tội mua về thì cây die cũng chả giám trách người bán!chắc do mình trồng ko đúng cách!mình coi như phí học làm cây thui!hehe) chúc bạn vẫn luôn đam mê với sở thích của mình!:)>-