BONSAIMIENNAM - trồng cây bonsai trên mặt nước

duyennghe

Thành viên
Chào ACE diển đàn, Tình hình nhà em hết nơi trồng cây bonsai. Chỉ còn cái ao nhỏ là còn trống chổ nên trồng thử bonsai trên mặt nước xem sao.

Cây trồng hơn được 1 tháng thấy cây phát triển tốt chia sẻ mọi người cùng góp ý phát triển thêm

Trồng cây bonsai trên mặt nước, đứng trên tấm xốp nỗi, nước cao bao nhiều thì cũng không thành vấn đề, đáy chậu đụng nước nên mau dẫn lên đất trồng tưới cho cây luôn nên không cần phải tưới nước hằng ngày.

ntbinh

Thành viên
Mình xin có ý kiến góp ý như sau:

1. Ưu tiên trồng phôi theo cách này, cây thành phẩm thì phải thường xuyên chăm sóc nên hơi bất tiện.

2. Bạn lưu ý về gió, để trên miếng xốp nếu gặp trời gió mạnh có thể bị lật.

Cám ơn bạn chia sẽ.

locnqa.mh

Thành viên
Phải liên kết các thùng xốp lại kẻo lỡ ao to, gió lớn trôi cây, chìm cây, phải bơi ra kéo Cây, mo cây Thì khổ lắm !

minhquocct

Thành viên
Phương án này chỉ áp dụng cho những MA cây vì chỉ có Ma cây mới sáng kiến ra phuơng án này,hihi....sáng tạo quá chừng,thank anh!

duyennghe

Thành viên
Trả lời: Re: BONSAIMIENNAM - trồng cây bonsai trên mặt nước

ôh phương án này hay đấy
Thanks Anh
==================================
Mình xin có ý kiến góp ý như sau:

1. Ưu tiên trồng phôi theo cách này, cây thành phẩm thì phải thường xuyên chăm sóc nên hơi bất tiện.

2. Bạn lưu ý về gió, để trên miếng xốp nếu gặp trời gió mạnh có thể bị lật.

Cám ơn bạn chia sẽ.
Đúng rồi Anh, nên chỉ hợp với những ai thiếu đất trồng thôi Anh

duyennghe

Thành viên
Phải liên kết các thùng xốp lại kẻo lỡ ao to, gió lớn trôi cây, chìm cây, phải bơi ra kéo Cây, mo cây Thì khổ lắm !
Vâng, thanks ANh

Phương án này chỉ áp dụng cho những MA cây vì chỉ có Ma cây mới sáng kiến ra phuơng án này,hihi....sáng tạo quá chừng,thank anh!
hjhj. thanks

hay quá ... đúng dân nghiền kiểu gì cũng có phương án . thanks
Cách này cũng là tạm thời thôi anh ạ